CSVN – Nhân dịp kỷ niệm 20 năm chiến dịch Hè tình nguyện, Đoàn Thanh niên công ty phối hợp cùng Công đoàn tổ chức Chương trình tình nguyện Quốc tế tại dự án Phước Hòa – Kampong Thom, thuộc Vương quốc Campuchia.
![Đoàn thăm hỏi, tặng quà cho các cháu thiếu nhi tại dự án Phước Hòa – Kampong Thom.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Hinh-14.jpg)
Chương trình diễn ra từ ngày 18 – 20/7 với nhiều hoạt động thiết thực: Thăm hỏi, động viên Thanh niên Công nhân (TNCN) có hoàn cảnh khó khăn, các cháu thiếu nhi tại vùng dự án Phước Hòa – Kampong Thom và tổ chức các hoạt động giao lưu giữa ĐVTN 2 nước Việt Nam – Campuchia….
Nhân dịp này, Đoàn công tác đã trao tặng 30 phần quà cho TNCN, hơn 130 phần quà cho các cháu thiếu nhi tại vùng dự án. Tổng kinh phí thực hiện chương trình hơn 40 triệu đồng.
Cũng nhân dịp kỷ niệm 20 năm chiến dịch tình nguyện, ĐTN công ty đã khánh thành công trình thanh niên “Vườn hoa làm theo lời Bác”, trồng hơn 900 cây lan rừng các loại, nhằm mục đích bảo tồn các giống lan rừng Việt Nam và tạo cảnh quan môi trường xanh tại cơ quan công ty, với tổng kinh phí thực hiện công trình gần 200 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HOÀNG CƯỜNG
Related posts:
Thực hiện 111 công trình, phần việc thanh niên năm 2015
Khẳng định vị thế của Hội Doanh nhân trẻ VRG
Anh Trần Xuân Duy tái đắc cử Bí thư Chi đoàn Công ty CP Thủy điện Geruco Sông Côn
Đoàn Thanh niên VRG tham gia Lễ khởi động Tháng Thanh niên ở Ninh Bình
ĐTN Cao su Kon Tum: Nhiều hoạt động tiêu biểu trong lao động sản xuất
Cụm số 2 Cao su Dầu Tiếng: Bình quân tiền lương đạt trên 6,2 triệu đồng
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng họp mặt kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn
Bồi đắp cho các cháu thiếu nhi lòng yêu ngành, yêu quê hương đất nước
Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum về nguồn tại huyện đảo Lý Sơn
Đại hội Đoàn thanh niên VRG sẽ diễn ra vào ngày 4-5/5