CSVNO – Với sự đồng thuận 100% của 51 đại biểu, đại diện cho 81 NLĐ đã nhất trí bầu nà Nguyễn Thị Lệ Thủy – Phó Giám đốc Trung tâm nghiên cứu và chuyển giao kỹ thuật Tây Nguyên (Viện nghiên cứu cao su Việt Nam) giữ chức Chủ tịch Công đoàn nhiệm kỳ 2023 – 2028 vừa được đơn vị tổ chức vào sáng 15/3.
Trong nhiệm kỳ vừa qua, mặc dù gặp nhiều khó khăn trong hoạt động sản xuất kinh doanh, nhưng bằng sự nỗ lực và trách nhiệm vì NLĐ, Công đoàn Trung tâm nghiên cứu và chuyển giao kỹ thuật đã chăm lo tốt đời sống cho NLĐ.
Cụ thể, Công đoàn trung tâm đã tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà cho 112 lượt đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn, đau ốm, hiếu hỷ. Phối hợp với Ban nữ công CĐ Viện tổ chức thành công các tết thiếu nhi, tết trung thu nhằm tạo sân chơi bổ ích cho con em NLĐ trong toàn trung tâm
Công đoàn đã tham mưu, đề xuất với Ban lãnh đạo hỗ trợ kinh phí cho 3 gia đình đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn do bão số 9 năm 2020 làm tốc mái và sập nhà.
Trong công tác xây dựng tổ chức Công đoàn, nhiệm kỳ qua Công đoàn trung tâm đã kết nạp được 37 đoàn viên mới, giới thiệu cho tổ chức Đảng 3 đoàn viên ưu tú để chi bộ bồi dưỡng, trong đó đã kết nạp được 1 đoàn viên.
Phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ mới Công đoàn trung tâm đã đề ra mục tiêu 100% được học tập, quán triệt các nghị quyết của Đảng; trên 80% tổ công đoàn hoàn thành tốt nhiệm vụ; 100% lao động được kết nạp vào tổ chức công đoàn; giới thiệu cho Đảng 2 đoàn viên ưu tú để bồi dưỡng và kết nạp vào hàng ngũ của Đảng…
Kết thúc Đại hội, các đại biểu đã bầu ra ban chấp hành mới với 5 đồng và 15 đại biểu đi dự Đại hội cấp trên. Được sự tín nhiệm và đồng thuận cao, các đại biểu đã nhất trí bầu bà Nguyễn Thị Lệ Thủy tiếp tục giữ chức Chủ tịch Công đoàn Trung tâm nghiên cứu và chuyển giao kỹ thuật Tây Nguyên nhiệm kỳ 2023 – 2028.
GIA LINH
Related posts:
- Cao su Kon Tum trao tặng nhiều phần quà ý nghĩa cho công nhân khó khăn
- Công đoàn Cao su Quasa Geruco nhận bằng khen của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
- Sôi nổi giải giao hữu thể thao giữa VRG và Quân khu 7
- Hội thao khu vực II: Giao lưu học hỏi và đoàn kết
- Trường CĐ CN Cao su: Hỗ trợ kinh phí sửa nhà cho đoàn viên
- Tổ chức giải quần vợt truyền thống cán bộ CĐ lần thứ III
- Quỹ khuyến học 28/10 - nhân văn và lan tỏa
- Cao su Mang Yang: Nhiều hoạt động chăm lo đời sống công nhân
- Tháng Công nhân 2018 phải thiết thực và hiệu quả
- VRG và các đơn vị đẩy mạnh phong trào khuyến học, khuyến tài