CSVN – Từ ngày 17-23/8, đoàn công tác của CĐ Cao su VN do Chủ tịch Phan Mạnh Hùng dẫn đầu, đã đi thăm, động viên và tặng quà cho CN các công ty cao su trực thuộc VRG ở Lào và Campuchia.
![Đoàn công tác của CĐ Cao su VN tặng quà tại Công ty CPCS Quasa-Geruco. Ảnh: CTV](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/CD-460x252.jpg)
Đoàn đã thăm và tặng quà tại các đơn vị: Quasa- Geruco, Việt-Lào, Dầu Tiếng-Việt Lào (Lào); Mang Yang- Ratarakiri, Krông Búk-Ratarakiri, Đồng Nai-Kratie, Đồng Phú-Kratie, Lộc Ninh-Vketi, Chư Prông-Stung Treng, Dầu Tiếng-Kratie, Dầu Tiếng-CPC, Bà Rịa-Kampong Thom, Tân Biên-Kampong Thom, Phước Hòa-Kampong Thom, Chư Păh-Kampong Thom, Chư Sê-Kampong Thom, Tân Biên-Mê Kông, Tây Ninh-Siêm Riệp.
Tổng cộng, CĐ Cao su VN đã tặng 32 phần quà. Mỗi phần quà trị giá 20 triệu đồng. Đây là việc làm thiết thực của CĐ Cao su VN nhằm chia sẻ khó khăn với doanh nghiệp, kịp thời động viên, khích lệ người lao động tại các dự án trồng mới, đồng thời góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho CNLĐ tại các dự án trồng cao su ở Lào và Campuchia.
K.Đ
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
"Mọi hoạt động của Công đoàn đều hướng về cơ sở, vì lợi ích của Đoàn viên và Người lao động"
Công đoàn Cao su Chư Sê Kampong Thom chăm lo cho đoàn viên ở lại trực Tết
Tạo sinh khí mới, niềm tin mới cho hoạt động Công đoàn
3 tổ sản xuất tiêu biểu của Cao su Bình Long được Công đoàn ngành trao thưởng
"Vườn rau sạch gia đình" ở công đoàn cao su Chư Prông
Hoạt động Tháng CN 2014: Thiết thực, hiệu quả
"Nhiều tiết mục được dàn dựng công phu, nhiều giọng ca hay, nhiều tiếng hát đẹp"
Sôi nổi hoạt động chào mừng ngày 20/10
Khai mạc Đại hội Công đoàn Cao su VN lần VIII
Chăm lo đời sống người lao động, đồng hành cùng doanh nghiệp