CSVNO – Tính đến ngày 29/11, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã khai thác được 17.100 tấn mủ, đạt 100% kế hoạch VRG giao, về trước kế hoạch 32 ngày. Thông tin trên được công bố tại lễ mừng công hoàn thành kế hoạch năm 2022, tổ chức ngày 29/11.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/3-1024x576.png)
Với thành tích đó, công ty đã được VRG thưởng 140 triệu đồng, Công đoàn Cao su VN thưởng 15 triệu đồng. Cũng nhân dịp này, lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã khen thưởng 58 cá nhân hoàn thành xuất sắc phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm với tổng số tiền 58 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/7-1024x576.png)
Phát biểu tại lễ mừng công, ông Lê Thanh Tú – Phó TGĐ Tập đoàn Công nghiệp Cao su VN đã đánh giá cao thành quả mà tập thể cán bộ, người lao động đã đạt được trong thời gian qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/1-1024x576.png)
Ông Lê Thanh Tú nhấn mạnh: “Trong những năm gần đây, sự cạnh tranh lao động giữa ngành cao su nói chung với lao động các khu công nghiệp lân cận hết sức gay gắt. Tuy nhiên Cao su Bình Long vẫn hoàn thành vượt mức kế hoạch Tập đoàn giao, đồng thời có sự tăng trưởng đồng đều và ổn định”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/5-1024x576.png)
Có được thành tích đó là nhờ công tác quản lý cũng như điều hành của các cấp lãnh đạo phù hợp với tình hình thực tiễn của đơn vị. “Qua đây, một lần nữa tôi biểu dương tinh thần lao động sáng tạo của toàn thể cán bộ, người lao động toàn Công ty. Đặc biệt tri ân những người công nhân không ngại khó, ngại khổ một nắng hai sương trên vườn cây để có được thành quả như ngày hôm nay”, ông Lê Thanh Tú chia sẻ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/9-1024x576.png)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/12-1024x576.png)
Trước khí thế thi đua lao động sôi nổi, Cao su Bình Long phấn đấu đạt sản lượng khai thác cả năm 2022 là 18.980 tấn mủ, vượt trên 11% kế hoạch. Trong đó có 7 nông trường về trước kế hoạch trên 30 ngày, 1 nông trường về trước kế hoạch trên 20 ngày. Công ty là thành viên câu lạc bộ 2 tấn 15 năm, trong đó 11 năm liên tiếp có năng suất 2 tấn/ha; thu nhập bình quân 11 triệu đồng/người/tháng.
NG. CƯỜNG
Related posts:
Cần chính sách phù hợp để tái cơ cấu đạt hiệu quả cao nhất
Cao su Bảo Lâm: Sản lượng khai thác vượt so với kế hoạch
Hội thi Bàn tay vàng là lễ hội truyền thống, mang tính biểu tượng của ngành cao su
VRG chúc mừng ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Nhiều góp ý tâm huyết của Đảng ủy VRG
Ông Đặng Đức Tri giữ chức Bí thư Đảng ủy Cao su Chư Sê nhiệm kỳ 2020 – 2025
Giữ vững an ninh trật tự trên địa bàn cao su tỉnh Kon Tum
Anh công nhân đa tài ở cao su Dầu Tiếng
Đảng bộ Cao su Đồng Nai tập huấn công tác Đảng và kiểm tra giám sát năm 2021
Thi thợ giỏi Cao su Bà Rịa: Xà Bang áp đảo