CSVNO -Trong tháng 6, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã tổ chức trồng 15.600 cây xanh các loại trên các tuyến đường lô tại các đơn vị trong toàn công ty, với tổng kinh phí 1,075 tỷ đồng.
Đây là hoạt động hưởng ứng chương trình trồng 1 tỷ cây xanh “Vì một Việt Nam xanh”, với phương châm sản xuất đi đôi với việc đáp ứng yêu cầu của hệ thống quản lý Rừng cao su bền vững; cải thiện điều kiện làm việc, nâng cao chất lượng cuộc sống của NLĐ và nhân dân trong vùng.
Từ năm 2019 đến nay, công ty đã triển khai và thực hiện tốt chương trình phát triển rừng cao su bền vững, thực hiện chứng chỉ Rừng và chuỗi hành trình sản phẩm theo Hệ thống Chứng chỉ Rừng Quốc gia (PEFC/VFCS –CoC). Hiện nay, tổng diện tích rừng cao su đã đạt chứng chỉ là 7.147,79 ha (Nông trường 3, Nông trường 6, Nông trường 9 và Nông trường Phú Riềng Đỏ). Hoàn thành việc đánh giá cấp Chứng chỉ chuỗi hành trình sản phẩm PEFC-CoC cho 2 Nhà máy và Chứng nhận Hệ thống thẩm định rủi ro nguyên liệu DDS cho 7 Nông trường.
Từ kết quả này, Cao su Phú Riềng là đơn vị có sản phẩm mủ cao su đạt chứng nhận PEFC đầu tiên trên thế giới. Nâng cao thêm hình ảnh thương hiệu “Cao su Phú Riềng” luôn tích cực quan tâm đến vấn đề kinh tế, xã hội, môi trường theo định hướng phát triển bền vững.
HỒNG LÊ
Related posts:
- Đ/c Trần Công Kha đắc cử Bí thư Đảng ủy VRG
- VRG ký kết thực hiện chương trình Gương sáng biên cương với Báo Thanh niên
- Ngành cao su Việt Nam có nhiều nội lực phát triển bền vững
- Cao su Bình Thuận phấn đấu thu nhập bình quân trên 7,5 triệu đồng/người/tháng
- NT Xa Cam (Bình Long): 124 công nhân "về đích" trước 1 tháng
- Triển khai xây dựng nhà máy, đào tạo nghề công nhân tại Campuchia
- VRG kiến nghị bổ sung ngành nghề chính
- Khối các đơn vị Campuchia 2 thông qua 6 nội dung thi đua
- Tập trung nâng cao chất lượng, năng suất và sản lượng vườn cây
- Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh về đích trước 18 ngày