Trong hai ngày 17 -18/4, tại NT Gò Dầu và NT Bến Củi, CĐ Cao su Tây Ninh tổ chức triển khai quán triệt Hiến pháp sửa đổi, bổ sung năm 2013, Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi, bổ sung năm 2012 cho hơn 1.300 CNLĐ.
![CĐ Cao su Tây Ninh tuyên truyền Hiến pháp, Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/05/HÌNH-TRANG-D.jpg)
Tại Hội nghị, các CNLĐ được báo cáo viên LĐLĐ tỉnh Tây Ninh triển khai một số nội dung Hiến pháp nước CHXHCN VN; báo cáo tóm tắt nội dung Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi, bổ sung năm 2012, trong đó có những vấn đề người lao động cần biết như: Hợp đồng lao động, thời giờ làm việc, chế độ thai sản, bảo hộ lao động, BHXH, BHYT, vai trò và chức năng của CĐ, quyền và trách nhiệm của Đoàn viên khi tham gia tổ chức CĐ… Được biết trong thời gian tới, CĐ công ty sẽ tiếp tục tổ chức tuyên truyền cho các đơn vị còn lại.
Tin, ảnh: Thế Trung
Related posts:
Công đoàn Cao su Tây Ninh: Tặng quà 30 thương binh, gia đình liệt sỹ
Công đoàn CSVN tặng 10 triệu đồng cho công nhân bị tai nạn
Công đoàn phải là chỗ dựa vững chắc cho người lao động
Thiết chế văn hóa đến với công nhân vùng biên giới
Công đoàn Cao su Chư Prông tặng 100 phần quà cho công nhân khó khăn
Cao su Chư Sê nỗ lực thực hiện tốt mục tiêu kép
Cán bộ công đoàn phải năng động, sáng tạo
"Lắng nghe - chia sẻ - thấu hiểu"
Tập huấn nghiệp vụ 205 cán bộ công đoàn cơ sở Cao su Mang Yang
Công đoàn Cụm miền Đông Nam bộ tiếp tục đồng hành cùng chuyên môn thực hiện tốt nhiệm vụ năm 2022