CSVNO – Nhân kỷ niệm 72 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2019), chiều ngày 27/7, đoàn đại biểu thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng do đ/c Phạm Quốc Huy – Bí thư Đoàn TN Công ty làm trưởng đoàn đã đến đặt vòng hoa, dâng hương và viếng mộ Liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ Thị xã Phước Long. ![67162410_630747704113996_3829387897606242304_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67162410_630747704113996_3829387897606242304_o.jpg)
ĐVTN công ty thắp hương tại tượng đài liệt sĩ
Trong đợt này, Đoàn các cấp cũng đã tổ chức thăm hỏi và tặng quà 48 gia đình Thương binh, Liệt sỹ tại các đơn vị trực thuộc trong toàn Công ty.
Ngày 27/7, ĐTN công ty đã đến đặt vòng hoa, dâng hương và viếng mộ Liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ Thị xã Phước Long. Trong đợt này, Đoàn các cấp cũng đã tổ chức thăm hỏi và tặng quà 48 gia đình Thương binh, Liệt sỹ tại các đơn vị trực thuộc trong toàn Công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![67189323_630747774113989_304242147375185920_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67189323_630747774113989_304242147375185920_o.jpg)
Đây là hoạt động ý nghĩa thường niên của ĐTN công ty, nhằm tri ân các thế hệ đi trước, đồng thời giúp ĐVTN ý thức được trong công việc và cuộc sống để tu dưỡng nhân cách, đạo đức, lối sống, phát huy năng lực, trí tuệ góp phần vào sự phát triển của công ty và đất nước.
Được biết, tổng trị giá cho các hoạt động ý nghĩa này là hơn 20 triệu đồng.
![67342903_630750904113676_983659012429971456_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67342903_630750904113676_983659012429971456_n.jpg)
Đ/c Nguyễn Duy Thái Hà – Phó BT ĐTN Công ty cho biết, đây là hoạt động thường niên ý nghĩa của công ty cũng như của ĐTN công ty. Nhằm tri ân sâu sắc đối với thế hệ cha ông đi trước đã hy sinh xương máu vì nền hòa bình của đất nước.
Qua đó, nhân lên hạt giống yêu nước, tự hào đối với mỗi ĐVTN công ty, giúp thế hệ trẻ tiếp bước truyền thống, góp sức trẻ dựng xây Tổ quốc thêm giàu đẹp.
![67695351_630750347447065_5084388791880253440_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67695351_630750347447065_5084388791880253440_o.jpg)
![67238117_698929167236015_1920357290532143104_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67238117_698929167236015_1920357290532143104_n.jpg)
Trước đó, ĐTN công ty đã tổ chức đi viếng và thắp hương tại Tượng đài 10 nữ TNXP Ngã Ba Đồng Lộc dịp liên hoan Thanh niên tiên tiến tháng 5 vừa qua.
MINH TÂM – THÁI HÀ
Related posts:
Anh Nguyễn Văn Hợp trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy tặng quà các cháu thiếu nhi trong Tháng Thanh niên
Một thanh niên khối cao su đoạt giải “Sao Phú Riềng Đỏ” 2016
Dòng vàng trắng dệt tương lai
Tuổi trẻ ngành cao su hướng về biển đảo Tổ quốc
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long trao tặng “Nhà nhân ái”
Anh Trần Quốc Bình tái đắc cử Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đoàn
Anh Đặng Kim Mùi tái trúng cử Bí thư Đoàn Cao su Đồng Phú
Anh Hồ Hải Đăng tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Hà Tĩnh.
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống học sinh...