CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, chiều ngày 28/3, Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy đã tổ chức thăm và tặng quà cho các cháu thiếu nhi tại các nhà trẻ trực thuộc công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/a643289e7e99d1c78888-1024x768.jpg)
Tại chương trình, anh Hà Minh Cảnh – Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy đã tới thăm hỏi, động viên tinh thần và trao tặng các món quà cho 5 nhà trẻ các đơn vị với số trị giá hơn 4 triệu đồng.
Bám sát với Nghị quyết số 10-NQ/ĐU của Đảng ủy công ty, Đoàn Thanh niên luôn coi việc chăm sóc các cháu thiếu nhi là nhiệm vụ hàng đầu; việc thăm hỏi động viên là một trong những hoạt động ý nghĩa của Đoàn, lan tỏa yêu thương đối với các cháu thiếu nhi. Món quà tuy không lớn về mặt vật chất nhưng thể hiện ý nghĩa về tinh thần, từ đó giúp cha mẹ các cháu yên tâm công tác.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/291ab9c7efc0409e19d1-768x1024.jpg)
Chị Mai Thị Hoàn – cô giữ trẻ NT Bãi Lau chia sẻ, đối với các cháu thiếu nhi tại nhà trẻ, các món đồ chơi là một ước mơ nhỏ đối với các cháu. Chị cũng đã gửi lời cảm ơn tới Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên công ty đã tặng các cháu các món quà đầy ý nghĩa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
MINH TUẤN
Related posts:
Đoàn Thanh niên Gỗ MDF VRG Kiên Giang ra quân ngày Chủ nhật xanh
Chi đoàn Cơ quan CĐ CSVN: Tặng 51 phần quà Tết cho đồng bào Stiêng
Đoàn TN Bà Rịa Kampong Thom tổ chức Đại hội lần I
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa: Hướng đến một kỷ niệm thành công
Anh Hà Minh Cảnh tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Sa Thầy
Đồng chí Bùi Sỹ Hưng trúng cử Bí thư ĐTN Cao su Kon Tum
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa: Khen thưởng thi đua 4 nhất
10 ha đất trồng lúa thực hiện công trình thanh niên
Phát huy vai trò của Thanh niên VRG trong đấu tranh bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng
Trường CĐ Công nghiệp Cao su: Tuyên truyền an toàn giao thông cho thanh niên