CSVNO – Ngày 8/12, nhân chuyến công tác dự lễ công bố hoàn thành sản lượng của Cao su Kon Tum, ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Công đoàn cao su Việt Nam đã đến thăm hỏi, động viên và trao thưởng cho 2 tổ khai thác thuộc Cao su Kon Tum về đích sớm, trị giá 5 triệu đồng/tổ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DTP_8904-1024x684.jpg)
Mặc dù năm 2023 đầy khó khăn, thử thách đối, song tập thể lãnh đạo và NLĐ công ty đã nỗ lực vượt qua những khó khăn, thử thách xuất sắc hoàn thành hoạch sản lượng Tập đoàn giao vào ngày 8/12, về đích trước 23 ngày, năng suất bình quân trên 1,8 tấn/ha.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DTP_8887-1024x575.jpg)
Để đạt được kết quả trên, phải kể đến sự đóng góp phấn đấu lớn lao của tập thể đoàn viên, NLĐ toàn công ty. Tính đến ngày công ty về đích, đã có 5 nông trường, 30 tổ sản xuất và hơn 500 đoàn viên hoàn thành kế hoạch công ty giao, trong đó nổi trội có tổ 5 Nông trường Ngọc Wang về đích trước 54 ngày và tổ 3 Nông trường Đăk H’rin về đích sớn 51 ngày.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DTP_8940-1024x684.jpg)
Đến thăm, động viên và trực tiếp trao thưởng cho tập thể 2 tổ khai thác thuộc các Nông trường Ngọc Wang và Đăk H’rin, ông Nhựt đã được lắng nghe ý kiến, tâm tư của NLĐ là đoàn viên trực tiếp khai thác mủ về mong muốn của mình trước thềm năm mới. Đó là tiền lương, thưởng được cải thiện, các chế độ chính sách khác được quan tâm nhiều hơn nữa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DTP_8946-1024x684.jpg)
Về phần mình, ông Nhựt cũng thông tin tình hình sản xuất kinh doanh trong toàn ngành, tình hình hoạt động của tổ chức Công đoàn trong công tác chăm lo đời sống NLĐ và phong trào thi đua “nước rút 3 tháng cuối năm” trong toàn Tập đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DTP_8954-1024x684.jpg)
Ông Nhựt vui mừng trước kết quả tích cực mà tập thể lãnh đạo công ty, NLĐ đã đạt được trong năm 2023 và mong muốn những ngày còn lại anh chị em công nhân tiếp tục cố gắng, tập trung cho sản xuất, chống cháy cho vườn cây…
VĂN VĨNH – HOÀNG KHẢI
Related posts:
Chăm lo tốt đời sống người lao động trong doanh nghiệp đầu tư nước ngoài
Cao su Chư Păh tuyên dương 20 nữ CB.CNV LĐ xuất sắc
Cao su Chư Sê: 25 tập thể và 241 cá nhân được trao thưởng
Tất cả vì người lao động
Thu nhập người lao động Cao su Điện Biên vượt chỉ tiêu
Khối thi đua CĐ Tây Nguyên: Tham quan mô hình sản xuất tại Cao su Chư Păh
39 tiết mục tham dự Hội thi karaoke Tiếng hát người lao động Cao su Bình Long
Công đoàn VRA tổ chức đại hội lần I
Ông Ngô Văn Mân tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Kon Tum
Ấm tình trong "Tháng Công nhân"