CSVNO – Gần 450 VĐV thuộc 16 đơn vị khu vực Tây Nguyên – Duyên hải Miền trung sẽ cùng nhau tranh tài 23 nội dung của 8 môn thi đấu là bóng đá mini; bóng chuyền; cầu lồng; điền kinh; cờ tướng; bóng bàn; quần vợt và kéo co, vừa được VRG khai mạc tại nhà thi đấu tỉnh Gia Lai vào sáng 11/9.
![Các đại biểu chào cờ khai mạc hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0103.jpg)
Hội thao CNVC – LĐ được VRG tổ chức 2 năm một lần. Năm nay, hội thao diễn ra tại 5 khu vực gồm khu vực I tổ chức tại Sơn La; khu vực II tổ chức tại Gia Lai; khu vực III tổ chức tại Bình Phước và khu vực IV, V tổ chức tại Tp. Hồ Chí Minh.
![Trưởng BTC Hứa Ngọc Hiệp phát biểu khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0110.jpg)
Khu vực II gồm 16 đơn vị là Cao su Krông Buk, Ea H’leo, Chư Sê, Chư Prông, Mang Yang, Chư Păh, Kon Tum, Sa Thầy, Chư Mom Ray, Quảng Trị, Quảng Ngãi, VRG Đăk Nông, VRG Phú Yên, MDF Quảng Trị, Sông Côn và Bảo Lâm do Cao su Chư Păh đăng cai. Các VĐV sẽ cùng nhau tranh tài từ ngày 11 đến 14/9 tại 4 địa điểm là Nhà thi đấu tỉnh Gia Lai, Công ty Chư Păh, Trường THPT Nguyễn Chí Thanh và Sao Việt.
![Phó chủ tịch tỉnh Gia Lai Kpă Thuyên tặng hoa chúc mừng hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0118.jpg)
Tại hội thao này có 15/16 đơn vị tham gia đủ 4 môn thi đấu trở lên, riêng VRG Đăk Nông chỉ tham gia môn bóng đá. Đáng chú ý có Cao su Chư Prông tham gia 22/23 nội dung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trước đó, vào sáng ngày 10/9 tại cuộc họp các trưởng đoàn và bốc thăm chia bảng BTC cho biến do tình hình khó khăn nên giải thưởng năm nay sẽ giảm hơn so với lần hội thao trước, đặc biệt là BTC sẽ xử lý nghiêm các đoàn nếu có vi phạm nội quy hội thao.
![Phó TGĐ VRG Hứa Ngọc Hiệp tặng cờ lưu niệm cho các đoàn tham gia hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0127.jpg)
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng tặng cờ lưu niệm cho các đơn vị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0130.jpg)
![Tặng bóng cho đại diện Tỉnh đoàn Gia Lai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0123.jpg)
![Ca nhạc chào mừng hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0098.jpg)
![Thi đấu bóng chuyền giữa Cao su Chư Păh và Chư Mom Ray ngay sau lễ Khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_0138.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Quảng Ngãi vô địch bóng đá nam
Khai mạc Hội thao CNVC-LĐ VRG khu vực I
Dòng kẻ của rừng
Khai mạc giải bóng chuyền nam truyền thống Cao su Dầu Tiếng
Tháng công nhân - Tháng tri ân người lao động
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su thưởng nóng 2 đơn vị về trước kế hoạch
Anh công nhân
Người hâm mộ VN có “mất” World Cup 2014?
Thắp lên lửa hồng
Cao su Bình Long: Sôi nổi hoạt động thể thao chào mừng Quốc khánh 2/9