CSVNO – Tình hình thời tiết thuận lợi, cùng với sự nỗ lực phấn đấu của người lao động (NLĐ), Công ty CP VRG Bảo Lộc vượt mức các chỉ tiêu kế hoạch SXKD năm 2017. Công ty đạt mức tiền lương bình quân gần 21 triệu, thu nhập trên 23 triệu đồng/người/tháng. Thông tin tại Hội nghị NLĐ năm 2018, tổ chức ngày 5/7, tại TP.Bảo Lộc, Lâm Đồng.
![Ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN trao bằng khen của Tổng LĐ cho CĐ công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_6990.jpg)
Đến dự và phát biểu tại Hội nghị, ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN bày tỏ niềm vui mừng khi năm qua, công ty đạt và vượt mức các chỉ tiêu kế hoạch SXKD, đặc biệt mức thu nhập bình quân của NLĐ khá cao, trên 23 triệu đồng/người/tháng. “Tiền lương, thu nhập của công ty được giữ vững và tăng so năm trước, chứng tỏ những giải pháp trong hoạt động SXKD của công ty đã phát huy hiệu quả. Mong rằng, tập thể CB.CNVC-LĐ công ty tiếp tục phát huy để đạt kết quả cao hơn trong năm 2018”, ông Hùng phát biểu.
![Lãnh đạo công ty nhận danh hiệu tập thể lao động xuất sắc của VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_6995.jpg)
Theo ông Nguyễn Lập – TGĐ Công ty CP VRG Bảo Lộc, năm 2017 tình hình thời tiết thuận lợi, lượng mưa trung bình cao hơn so với cùng kỳ, cùng với việc tổ chức sản xuất chặt chẽ, công tác quản lý đảm bảo vận hành nhà máy an toàn, cùng với sự nỗ lực phấn đấu của tập thể NLĐ, công ty hoàn thành vượt mức kế hoạch SXKD.
Năm qua, công ty đạt sản lượng điện trên 160 triệu Kwh, vượt 25% so kế hoạch, tổng doanh thu trên 166 tỷ đồng (vượt 22% KH), lợi nhuận sau thuế gần 78 tỷ đồng (vượt 30% KH), nộp ngân sách trên 35 tỷ đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Đỗ Hữu Phước - Chủ tịch HĐQT công ty trao thưởng cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_7008.jpg)
Năm 2018, VRG Bảo Lộc có kế hoạch sản xuất 128 triệu Kwh, tổng doanh thu trên 142 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế trên 62 tỷ đồng, thu nhập bình quân trên 20 triệu đồng/người/tháng.
![Ông Nguyễn Lập - TGĐ công ty trao thưởng tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_7014.jpg)
Nhằm ghi nhận những kết quả đạt được, tại Hội nghị, Công đoàn công ty được Tổng LĐLĐ VN tặng bằng khen; VRG tặng bằng chứng nhận tập thể lao động xuất sắc năm 2017 cho công ty. Ngoài ra, Công đoàn CSVN còn tặng bằng khen cho 2 tập thể và 4 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua 3 tháng nước rút cuối năm và hoạt động CĐ năm 2017. TGĐ công ty VRG Bảo Lộc cũng trao nhiều giấy khen cho các tập thể và cá nhân.
![Trao tặng 24 triệu đồng từ Quỹ bảo trợ trẻ em của Tổng LĐLĐ VN cho con công nhân bị bệnh tim bẩm sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_7028.jpg)
Tại Hội nghị, ông Phan Mạnh Hùng cũng đã trao tặng 24 triệu đồng của Tổng LĐLĐ VN trích từ Quỹ bảo trợ trẻ em Công đoàn VN cho một trường hợp là con công nhân công ty bị bệnh tim bẩm sinh.
Bình Nguyên
Related posts:
Cao su Chư Mom Ray phấn đấu lương bình quân đạt 4 triệu đồng
Do đâu giá thuê đất khu công nghiệp phía Nam tăng mạnh?
Các công ty khu vực Đông Nam bộ: "Anh cả" dẫn đầu trên mọi "mặt trận"
Trần Thị Hường đoạt giải Bàn tay vàng Cao su Phú Riềng
VRG ký kết hợp tác với Đại học Nông lâm TP.HCM
Vinh danh thành viên CLB 2 tấn/ha và "Bàn tay vàng" giai đoạn 2006 - 2017
Cao su Quảng Nam quyết tâm hoàn thành 3380 tấn mủ năm 2020
Anh Đỗ Đình Nga và Mai Thanh Dương giành giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Quảng Nam
Cao su Chư Prông diễn tập chiến đấu phòng thủ
Nhân rộng các mô hình trồng xen