CSVNO – Trong 2 ngày 30 & 31/8, Công đoàn Công ty CP Cao su Sơn La đã chi hỗ trợ cho 1.222 công nhân lao động bị ảnh hưởng bởi dịch Covid -19, với tổng số tiền 226,8 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/HINH-ANH-01-1024x480.jpg)
Tình hình dịch bệnh Covid – 19 ngày càng phức tạp, diễn biến khó lường với biến chủng Delta đã làm ảnh hưởng không nhỏ tới đời sống của người lao động ngành cao su. Với mục tiêu chăm lo cho đời sống vật chất lẫn tinh thần của người lao động, Công đoàn Cao su Sơn La đã hỗ trợ mỗi đoàn viên 200.000đ/người, đoàn viên nhận khoán/thử việc 100.000đ/người. Tuy số tiền không lớn nhưng đây là nguồn động viên to lớn đối với mỗi đoàn viên của công ty, đặc biệt là trong thời buổi dịch bệnh diễn biến khó lường như hiện nay.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/HINH-02-1-1024x768.jpg)
Anh Lê Văn Đại – phụ trách Nông trường Mường Bú, cho biết: “Trong thời buổi khó khăn như vậy, lại được Công đoàn Công ty hỗ trợ, đoàn viên rất cảm động và biết ơn ban lãnh đạo công ty đã quan tâm, chăm lo đến đời sống của đoàn viên”.
ĐỖ DUYÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Krông Buk đối thoại định kỳ với CNLĐ
Lan tỏa hơi ấm tháng công nhân
Vinh danh 233 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú
Công đoàn Cơ khí Cao su chăm lo tốt đời sống CNLĐ
Công đoàn Cao su Lai Châu phấn đấu kết nạp 1.000 đoàn viên
Công đoàn tiếp tục là chỗ dựa vững chắc cho người lao động
Kỷ niệm 1 năm ra mắt Bản tin CĐ Cao su
Lắng nghe và chia sẻ với công nhân
Ông Ngô Minh Lợi tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn VRG Khải Hoàn
Kỷ niệm 85 năm, về trước 85 ngày