CSVNO – Sau 1 tháng triển khai lắp đặt, 3 bộ pin năng lượng mặt trời do Công đoàn CSVN trao tặng cho Công ty Hoàng Anh – Mang Yang K (Campuchia), thuộc Công ty Mang Yang – Ratanakiri trong dịp Tháng công nhân năm 2017 đã chính thức đi vào hoạt động.
![Lãnh đạo CĐ CSVN và Công ty Mang Yang kiểm tra dàn bình tích điện của Trung tâm y tế](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/08/DSC_0624.jpg)
Sáng 1/8, Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng đã cùng lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang, Công ty CP Cao su Mang Yang – Ratanakiri đã đến thăm và bàn giao cho Nông trường 1, Nông trường 3 và Trung tâm y tế của Công ty Hoàng Anh – Mang Yang K 3 bộ pin năng lượng mặt trời, được CĐ CSVN trao tặng nhân dịp Tháng công nhân năm 2017.
![điều khiển hệ thống điện tại trung tâm y tế](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/08/DSC_0630.jpg)
Mỗi bộ pin năng lượng mặt trời được CĐ CSVN hỗ trợ 35 triệu đồng. 3 công trình này đi vào hoạt động đã góp phần giải quyết khó khăn về nguồn năng lượng, chiếu sáng cho 3 đơn vị và phục vụ nhu cầu sinh hoạt của CBCNV. Đặc biệt Trung tâm y tế rất cần nguồn điện để hoạt động máy móc, thiết bị y tế phục vụ công tác khám chữa bệnh cho công nhân và nhân dân trên địa bàn.
Tin, ảnh: Gia Linh
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Ủy ban Quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp làm việc với VRG về kế hoạch sản xuất, đầu tư phát triể...
Cao su Đồng Phú tuyên dương 23 gia đình tiêu biểu
Cao su Sa Thầy: Phấn đấu mức lương bình quân 6 tháng cuối năm từ 11 triệu đồng/người/tháng
Cao su Bình Long: Lương bình quân tháng 9 đạt 7,2 triệu đồng
Đồng Nai: Nguy cơ xóa sổ vườn cao su tiểu điền
Cao su Bình Thuận hỗ trợ 250 triệu đồng phát triển kinh tế gia đình
Cao su Mang Yang thăm và tặng quà mẹ Việt Nam Anh hùng
Cao su Kon Tum: Về trước kế hoạch trên 22 ngày 3 năm liên tục
VRG vinh danh lực lượng tiêu biểu trong công tác phòng, chống dịch Covid-19
238 thợ giỏi đã sẵn sàng