CSVNO – Ngày 6/9, tại xã Đak Trôi – huyện Mang Yang, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang đã bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho anh Chinh, một đoàn viên còn nhiều khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/DTP_6411-1024x708.jpg)
Anh Chinh là công nhân đang công tác ở Tổ 12 – Nông trường K’dang, dù đã làm công nhân nhiều năm nhưng cuộc sống vẫn còn nhiều khó khăn, 2 vợ chồng phải ở chung với cha mẹ hơn 6 năm. Bản thân anh Chinh là công nhân tiêu biểu trong việc chấp hành nội quy, quy định của đơn vị, hàng năm đều hoàn thành vượt kế hoạch sản lượng giao.
Xét hoàn cảnh còn nhiều khó khăn của anh Chinh, Công đoàn Cao su Mang Yang đã đề nghị Công đoàn CSVN hỗ trợ 50 triệu để xây dựng nhà Mái ấm Công đoàn. Sau hơn một tháng xây dựng, căn nhà khang trang đã được dựng lên trên mảnh đất cha mẹ cho, cùng với sự giúp đỡ của người thân, đoàn viên thanh niên của nông trường, gia đình anh Chinh đã có được căn nhà mong ước.
Căn nhà được xây dựng trên tổng diện tích 70m2, gồm phòng khách, phòng ngủ và công trình phụ, tường xây, mái lợp tôn và nền lát gạch men.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
PHẠM MẾN
Related posts:
Du lịch Cao su Hàm Rồng kiên trì bảo vệ quyền lợi người lao động
Thi "Bàn tay vàng" Cao su Chư Păh: 3 thí sinh đạt 100 điểm
Cao su Dầu Tiếng – Việt Lào: Sản xuất chén hứng mủ bằng lò đốt gas
Cao su Sơn La rộn ràng không khí ra quân đầu năm
Đại sứ Vũ Quang Minh thăm, động viên các công ty cao su Cụm I, III
Hào hùng 40 năm Cao su Phú Riềng
Nâng thu nhập người lao động là ưu tiên hàng đầu
Cao su tiểu điền- cây thoát nghèo của người Xê Đăng
Công ty 75: Tặng 50 suất quà cho học sinh nghèo vượt khó
VRG bế mạc lớp huấn luyện võ thuật cho lực lượng tự vệ