CSVNO -16h00 ngày 8/12, tại Hội trường Trung tâm văn hóa Suối Tre, TCT Cao su Đồng Nai đã diễn ra cuộc họp Trưởng đoàn, hoạt động đầu tiên của Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ cao su năm 2018.
![Trưởng đoàn bốc thăm số báo danh cho thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0016.jpg)
Tại cuộc họp, Ban tổ chức đã thông báo quy chế, chương trình Hội thi. Các trưởng đoàn đại diện bốc thăm số báo danh cho thí sinh, đây cũng chính là phần cây thi thực hành của thí sinh.
![Ban tổ chức phát quà cho các đoàn tham dự Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0023.jpg)
Ban giám khảo in và phát hành thẻ đeo có số báo danh và hình ảnh. Đồng thời thông báo cơ cấu giải thưởng năm nay. Về giải đồng đội, 1 giải nhất gồm cúp và 50 triệu đồng, 2 giải nhì mỗi giải 30 triệu đồng, 3 giải ba mỗi giải 25 triệu đồng, giải khuyến khích mỗi giải 10 triệu đồng.
Đối với giải cá nhân, 1 giải nhất gồm cúp và 20 triệu đồng, 3 giải nhì mỗi giải 15 triệu đồng, 5 giải ba mỗi giải 10 triệu đồng, 10 giải khuyến khích mỗi giải 5 triệu đồng. Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao các giải phụ, mỗi giải 3 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thí sinh đạt điểm tuyệt đối 100 điểm sẽ được Ban tổ chức trao danh hiệu Bàn tay vàng. Thí sinh đạt từ 95,5 điểm đến 99,5 điểm sẽ đạt danh hiệu Kiện tướng. Tất cả thí sinh tham dự Hội thi đều được trao chứng nhận “Thợ giỏi cấp ngành”. Tổng kinh phí giải thưởng khoảng 1 tỷ đồng.
![BTC in và phát thẻ đeo cho các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0034.jpg)
![Toàn cảnh cuộc họp Trưởng đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0014.jpg)
Từ ngày 7/12, Thị xã Long Khánh, tỉnh Đồng Nai đông vui, sôi nổi hơn mọi ngày vì đón chào 47 đoàn thợ giỏi về tham dự Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ cao su lần thứ XI, năm 2018 tại TCT Cao su Đồng Nai.
![Trường thi Bàn tay vàng năm 2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0002.jpg)
Hội thi năm nay quy tụ 238 thợ giỏi của các đơn vị trong và ngoài ngành tham gia. Trong đó 205 thí sinh chính thức và 33 thí sinh dự bị.
![Các đoàn thí sinh tham quan trường thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/DSC_0001.jpg)
QUỲNH MAI – VĂN VĨNH
Related posts:
"Kiểm soát viên còn phải tham gia quản lý, hiến kế"
Cao su Chư Păh khám và cấp phát thuốc miễn phí tại Campuchia
Trao chứng nhận Nhãn hiệu Cao su Việt Nam cho 6 doanh nghiệp
MDF Kiên Giang thu nhập bình quân NLĐ đạt gần 10 triệu đồng/người/tháng
Cao su Việt - Lào: Phấn đấu giữ tiền lương bằng năm 2014
Nông trường Minh Hưng giải nhất hội thi bàn tay vàng Cao su Bình Long
Trên 260 cán bộ đảng viên VRG tham gia bồi dưỡng nghiệp vụ xây dựng Đảng
Phát triển cao su bền vững: Điều chỉnh quy mô, nâng cao chất lượng
Thống nhất để Cao su Kon Tum tiếp tục tái canh
Trồng xen trên vườn cây cao su: Khẳng định một chủ trương đúng đắn, hiệu quả