CSVNO – Thực hiện chủ trương bàn giao trung tâm y tế về địa phương, đội ngũ y bác sĩ cùng với cơ sở hạ tầng, trang thiết bị y tế, thiết bị văn phòng thuộc Trung tâm y tế Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray đã được Công ty CP Cao su Mang Yang – Rattanakiri bàn giao cho Sở y tế tỉnh Kon Tum quản lý vào ngày 27/7.
![Ông Trần Xuân Thịnh - TGĐ Công ty CP CS Mang Yang - Ratanakiri trao văn bản ký kết bàn giao cho Giám đốc sở y tế tỉnh Kon Tum](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/DSC_0621.jpg)
Tham dự buổi bàn giao có Giám đốc Sở y tế tỉnh Kon Tum Đào Duy Khánh, đại diện các sở ban ngành tỉnh Kon Tum, lãnh đạo huyện Ia H’drai, lãnh đạo Công ty CP Cao su Mang Yang – Ratanakiri và Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray cùng toàn thể 12 y bác sỹ của Trung tâm y tế.
![Ký kết biên bản bàn giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/DSC_0620.jpg)
Theo đó, Công ty CP Cao su Mang Yang – Ratanakiri bàn giao nguyên trạng mặt bằng khuôn viên đất 4.440 m2 và cơ sở hạ tầng trong khuôn viên đất của trung tâm y tế thuộc Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray về cho tỉnh Kon Tum quản lý và giao cho Trung tâm y tế huyện Ia H’drai quản lý, sử dụng đến hết ngày 31/12/2018.
![Khen thưởng cho đội ngũ y bác sỹ đã cống hiến cho Công ty Chư Mom Ray trong suốt thời gian qua](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/DSC_0616.jpg)
Công ty CP Cao su Mang Yang – Ratanakiri có trách nhiệm bàn giao nguyên trạng tất cả trang thiết bị y tế, dụng cụ, công cụ, vật tư, trang thiết bị văn phòng, phương tiện cứu thương cho Trung tâm y tế huyện Ia H’drai để khai thác và sử dụng nhằm mục đích khám chữa bệnh cho nhân dân trên địa bàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Giám đốc trung tâm y tế chia sẻ cảm nghĩ trước giờ bàn giao về địa phương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/DSC_0613.jpg)
Về nhân lực, Trung tâm y tế huyện Ia H’drai bố trí 7 người gồm bác sỹ, điều dưỡng, hộ sinh, dược sỹ, kỹ thuật viên xét nghiệm và một y sỹ kiêm nhiệm công tác chụp X –quang làm việc tại khoa khám, khoa nội – nhi, khoa sản, khoa dược, khoa cận lâm sàn. 5 y sỹ còn lại sẽ được điều động về công tác tại 3 trạm y tế xã và 2 thôn.
![TGĐ Công ty Mang Yang - Ratanakiri thông báo với các y bác sỹ của trung tâm về việc bàn giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/DSC_0607.jpg)
Về tổ chức khám chữa bệnh bảo hiểm y tế, số thẻ BHYT đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại Trung tâm y tế của Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray sẽ đề nghị BHXH huyện Ia H’drai đổi thẻ ngay sau khi tiếp nhận để thay đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh BHYT ban đầu từ ngày 1/8/2017.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Ban hành bộ đề thi lý thuyết Hội thi thợ giỏi 2016
Tỉnh Bỉnh Phước sẽ hỗ trợ tốt hội thi Bàn tay vàng
Nông trường Dục Nông nhận bằng khen Bộ Công an
Bùi Minh Phú giải nhất Hội thi Bí thư chi bộ giỏi Cao su Sa thầy
VRG sẽ tiếp nhận hai công ty lâm nghiệp của TCT Giấy VN
Cao su Ea H’Leo phấn đấu vượt 10% kế hoạch
Thu nhập NLĐ VRG Bảo Lộc trên 23 triệu đồng/tháng
Cao su Đồng Nai - Kratie: Quyết đạt và vượt sản lượng 5.200 tấn
Giảm diện tích cao su trồng mới
VRG hỗ trợ tỉnh Đồng Nai trong lộ trình xây dựng Sân bay Long Thành