CSVNO – Phát biểu tại Đại hội Hội Cựu chiến binh (CCB) VRG lần thứ IV, nhiệm kỳ 2017-2022 vào ngày 8/5, ông Trần Ngọc Thuận, Bí thư Đảng ủy, TGĐ VRG khẳng định và đánh giá cao vai trò quan trọng của Hội CCB đã góp phần vào hoạt động SXKD của VRG.
![Ông Trần Ngọc Thuận, Bí thư Đảng ủy, TGĐ VRG phát biểu chỉ đạo đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0702.jpg)
Trong nhiệm kỳ qua, Hội CCB VRG đã hoạt động hiệu quả, thực hiện đúng chủ trương, đường lối, là một trong những tổ chức chính trị xã hội rất quan trọng. Ông Thuận cũng biểu dương các hội viên đã nỗ lực vượt khó, cùng VRG đồng cam cộng khổ, xây dựng hội và VRG phát triển vững vàng về mọi mặt. Trong thời gian tới, đề nghị Hội CCB tiếp tục phát huy phẩm chất “Bộ đội cụ Hồ”, đoàn kết, xây dựng hội và VRG ngày càng vững mạnh, phát triển.
![Quang cảnh Đại hội Hội Cựu chiến binh VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0674-300x198.jpg)
Hội CCB VRG hiện có 13 Chi hội trực thuộc với 117 hội viên. 5 năm qua, Hội CCB VRG đã phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ” Trung thành – Đoàn kết – Gương mẫu – Đổi mới; xây dựng hội trong sạch, vững mạnh, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị của hội; đồng thời luôn giữ trọn niềm tin với Đảng, kiên quyết chống các biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong cán bộ và hội viên, xây dựng hội ngày càng vững mạnh.
![Hội viên Hội CCB VRG phát huy phẩm chất "Bộ đội cụ Hồ" đoàn kết, xây dựng Hội trong sạch vững mạnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0686-300x198.jpg)
Các Chi hội trực thuộc luôn xác định việc nâng cao nhận thức, xây dựng bản lĩnh chính trị, tham gia đầy đủ các hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết của Đảng, pháp luật của Nhà nước, hưởng ứng và gương mẫu thực hiện Chỉ thị 03 của Bộ Chính trị về “Tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”; nêu cao tinh thần tự lực tự cường, giúp đỡ nhau trong công tác và trong cuộc sống; bình quân thu nhập toàn VRG là trên 6 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngoài ra, Hội tham gia đóng góp quỹ “Nghĩa tình đồng đội”, “Hỗ trợ Cựu chiến binh nghèo”, “Vì người nghèo”, “Vì biển đảo thân yêu” 50 triệu đồng, tham gia đầy đủ các phong trào “Cựu chiến binh gương mẫu”, “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”…Hằng năm luôn có trên 90% gia đình hội viên đạt Gia đình văn hóa…Tỷ lệ hội viên tham gia sinh hoạt đạt trên 85%, số hội viên đạt danh hiệu Cựu chiến binh gương mẫu đạt trên 90%, số Chi hội trực thuộc đạt vững mạnh trong sạch trên 90%.
Nhiệm kỳ 2017-2022, Hội CCB VRG đề ra phương hướng, nhiệm vụ tiếp tục động viên các thế hệ CCB phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội cụ Hồ”, trung thành-đoàn kết-gương mẫu-đổi mới. Tích cực tham gia xây dựng và bảo vệ Đảng, Nhà nước, chế độ XHCN và bảo vệ nhân dân; nêu cao tinh thần tự lực, tự cường, giúp đỡ lẫn nhau trong công tác và trong cuộc sống, vươn lên làm giàu hợp pháp; xây dựng hội trong sạch vững mạnh về chính trị, tư tưởng và tổ chức, đổi mới hơn nữa nội dung, phương thức hoạt động; chăm lo bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của CCB, góp phần thực hiện thắng lợi Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ VRG lần thứ III (20152020), Nghị quyết Đại hội Hội CCB Quận 3 lần thứ VII (2017-2022), góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ Tổ quốc trong thời kỳ mới…
Tại Đại hội, ông Phùng Chí Hồng, Chủ tịch Hội CCB Quận 3 đánh giá cao các kết quả hoạt động của Hội CCB VRG trong nhiệm kỳ qua, điểm nhấn là chăm lo tốt đời sống hội viên với tiền lương bình quân trên 6 triệu là một thành tích đáng ghi nhận và biểu dương. Ngoài ra còn là 1 trong 3 đơn vị dẫn đầu của cụm thi đua gồm 6 đơn vị quận, 2 năm liền Hội được Trung ương hội tặng cờ thi đua xuất sắc, đơn vị đạt danh hiệu vững mạnh tiêu biểu.
![Ông Phùng Chí Hồng, Chủ tịch Hội CCB Quận 3 phát biểu tại đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0700-300x198.jpg)
Đại hội cũng đã bầu Ban Chấp hành nhiệm kỳ 2017-2022 gồm 9 đồng chí; bầu Đại biểu dự Đại hội Đại biểu Hội Cựu chiến binh Quận 3 lần thứ VII NK 2017-2022 là 4 đồng chí.
![Đại hội tiến hành bầu Ban chấp hành nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0690-300x198.jpg)
![Ra mắt Ban chấp hành Hội nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0711-300x198.jpg)
![Tặng quà lưu niệm cho các đồng chí BCH khóa III](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0719-300x198.jpg)
Một số hình ảnh tại Đại hội:
![Đoàn Chủ tịch điều hành đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0675-300x198.jpg)
![Ông Lê Tấn Phát, Phó Chủ tịch Hội CCB, Phó Chủ nhiệm UBKT Đảng ủy VRG báo cáo tổng hợp ý kiến góp ý sửa đổi điều lệ hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0683-300x198.jpg)
![Sáng suốt lựa chọn bầu Ban chấp hành nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0695-300x198.jpg)
![Hội Cựu chiến binh Quận 3 tặng hoa chúc mừng đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0706-300x198.jpg)
![VRG tặng lẵng hoa chúc mừng thành công đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0709-300x198.jpg)
Minh Tâm – Vũ Phong
Related posts:
Phú Riềng lập kỷ lục
Vươn lên dẫn dầu nhờ thay đổi cách quản lý
Cần đánh giá rõ vai trò, vị trí của doanh nghiệp nhà nước trong giai đoạn hiện nay
Cao su Chư Prông công bố các chức danh lãnh đạo mới
Mai Văn Quý đoạt Bàn tay vàng Cao su Mang Yang
Phải đảm bảo an toàn cao nhất về phòng, chống dịch Covid-19
"Quốc hữu hóa ngành cao su sau khi đất nước thống nhất là tất yếu"
Đồng Nai sẽ ưu tiên cho cao su phát triển
Khẳng định thương hiệu Gỗ Thuận An qua 15 năm
Cao su Nam Giang–Quảng Nam đưa 500 ha cao su vào khai thác