CSVNO – Năm 2015, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng thực hiện vượt kế hoạch (KH) 3.806 tấn mủ cao su, năng suất đạt 2,31 tấn/ha, giá thành 28,47 triệu đồng/tấn, giá bán 30,35 triệu đồng/tấn; tổng doanh thu 1.339,5 tỷ đồng, lợi nhuận 220,7 tỷ đồng; thu nhập bình quân trên 8,13 triệu đồng/người/tháng, đạt 107,4% so với KH.
![Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực trao cờ của Bộ Nông nghiệp và PTNT cho Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng với thành tích hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_1018-e1453428435727-395x460.jpg)
Phát biểu tại Hội nghị đại biểu người lao động năm 2016 và Hội nghị tổng kết sản xuất kinh doanh năm 2015 vào ngày 21/1, Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực đã đánh giá cao tinh thần vượt khó của Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng.
“Mặc dù là năm ngành cao su gặp rất nhiều khó khăn, đặc biệt là giá bán tiếp tục giảm sâu, nhưng Phú Riềng là một trong những đơn vị dẫn đầu của ngành từ sản lượng, năng suất vườn cây đến doanh thu, lợi nhuận cũng như chăm lo tốt đời sống vật chất cũng như tinh thần cho người lao động.”, ông Võ Sỹ Lực nhấn mạnh.
![Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực phát biểu tại lễ tổng kết](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_1008-460x306.jpg)
Tại buổi lễ, ông Lê Thanh Tú – TGĐ Công ty đã báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh năm 2015, đồng thời thông qua nhiệm vụ trọng tâm và giải pháp thực hiện các chỉ tiêu năm 2016.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Theo đó, tính đến ngày 31/12/2015, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã khai thác được 27.306 tấn cao su quy khô, vượt 3.806 tấn theo kế hoạch năm, năng suất bình quân đạt 2,31 tấn/ha, duy trì 9 năm liền là thành viên câu lạc bộ 2 tấn của VRG; sản lượng thu mua 10.463 tấn, đạt 174% so với KH; giá thành 28,47 triệu đồng/tấn, giá bán 30,35 triệu đồng/tấn; tổng doanh thu 1.339,5 tỷ đồng, lợi nhuận 220,7 tỷ đồng; thu nhập bình quân trên 8,13 triệu đồng/người/tháng, đạt 107,4% so với KH.
![Phó TGĐ VRG Huỳnh Trung Trực và PTGĐ Nguyễn Tiến Đức trao Bằng khen Tập đoàn cho 12 tập thể hoàn thành trước kế hoạch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_1026-460x306.jpg)
Ngoài chế độ tiền lương, thu nhập của người lao động, Công đoàn Công ty vẫn duy trì nguồn vốn quay vòng hỗ trợ người lao động phát triển kinh tế gia đình. Tính hết năm 2015, thu nhập từ làm kinh tế gia đình đạt 35,2 triệu đồng/hộ/năm. Ngoài các chế độ như cấp phát bảo hộ lao động, khám sức khỏe định kỳ, tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao… lãnh đạo công ty cùng với các đoàn thể thăm hỏi trợ cấp đột xuất, do thiên tai, dịch bệnh, các gia đình có hoàn cảnh khó khăn nhằm đảm bảo tốt đời sống, động viên tinh thần trong công nhân viên chức lao động.
![Ông Trần Ngọc Trai (thứ 6 từ phải qua) - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước và TGĐ Công ty Lê Thanh Tú tặng Bằng khen cho các tập thể, cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_1035-e1453428589854-460x236.jpg)
Phát huy tinh thần vượt khó, tập thể CBCNV, LĐ công ty tự tin phấn đấu hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh năm 2016 VRG giao như: sản lượng khai thác 23.550 tấn, năng suất bình quân 2,15 tấn/ha, thu mua trên 6.000 tấn, tổng sản lượng chế biến trên 35.000 tấn, thu nhập bình quân trên 7 triệu đồng/người/tháng.
Ng Cường, ảnh: Tuấn Anh
Related posts:
NGHỊ QUYẾT 01/NQ-CP: Chính phủ quyết tâm thực hiện thành công, toàn diện mục tiêu, nhiệm vụ kế hoạch...
"Mở miệng cạo cây cao su là sự kiện có ý nghĩa lớn đối với đồng bào Tây Bắc"
Cao su Tân Biên tổng doanh thu đạt trên 579 tỷ đồng năm 2019
Huấn luyện võ thuật cho lực lượng tự vệ Cao su Tây Nguyên – miền Trung
Cao su Chư Sê: Hoàn thành sản lượng sớm nhất trong nhiều năm
Cao su Lộc Ninh tuyên dương 48 công nhân về trước kế hoạch sớm nhất
Gửi trọn niềm tin
Cao su Dầu Tiếng chú trọng phát triển Đảng trong công nhân
Cao su Chư Sê thu trên 3,5 triệu đồng/năm/ha trồng xen cà phê
Anh Trần Ngọc Mẫn đạt giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Lộc Ninh