CSVNO – Phát biểu tại Hội nghị tổng kết công tác phối hợp bảo vệ tài sản, giữ gìn an ninh trật tự, phòng cháy chữa cháy năm 2015, vào sáng ngày 22/4, ông Nguyễn Văn Minh – Phó Bí thư Đảng bộ, Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã đánh giá cao vai trò, trách nhiệm của địa phương đã cộng đồng trách nhiệm cùng công ty bảo vệ tài sản, giữ gìn an ninh trật tự.
![Ông Lê Thanh Hưng - Bí thư Đảng bộ - Tổng Giám đốc công ty trao bằng khen của Ủy Ban Nhân Dân tỉnh Bình Dương cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DT11-e1461315949585-460x266.jpg)
Ông Minh cho rằng, cần cụ thể hóa quy chế phối hợp bảo vệ tài sản doanh nghiệp, tài sản công dân và phát huy hơn nữa các thành tích đã đạt được trong thời gian tới góp phần cùng địa phương chung tay xây dựng nông thôn mới.
Năm 2015, do giá mủ cao su thấp, đối tượng trộm cắp trên địa bàn công ty có giảm hơn so với những năm trước. Tuy nhiên, tính đến cuối năm, toàn công ty đã xảy ra 290 vụ, bắt được 407 đối tượng (giảm 70 vụ/105 đối tượng so với năm 2014). Đã xử lý cảnh cáo 66 vụ/103 đối tượng. Chuyển địa phương xử lý 136 vụ/187 đối tượng (giảm 61 vụ/37 đối tượng so với năm 2014). Phạt hành chính 25 vụ/38 đối tượng. Tổng số tiền phạt hành chính là 44,5 triệu đồng; Thu hồi 77 lít mủ nước, gần 1.200 kg mủ tạp và 780 kg mủ đất.
![Ông Lê Thanh Hưng trao giấy khen cho các tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DT-221-e1461316226408-460x244.jpg)
Đạt được kết quả trên là nhờ sự hỗ trợ tích cực của các cấp chính quyền địa phương, sự chỉ đạo kịp thời của Ban Chỉ huy thống nhất, các Tiểu ban, sự nhiệt tình tích cực gắn kết trong công tác của các lực lượng phối hợp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại Hội nghị, Thừa ủy nhiệm, ông Lê Thanh Hưng – Bí thư Đảng bộ – Tổng Giám đốc công ty đã trao bằng khen và giấy khen của UBND tỉnh Bình Dương, VRG; UBND huyện Dầu Tiếng, huyện Bàu Bàng, Thị xã Bến Cát và TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng cho 126 tập thể và 207 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong phong trào bảo vệ tài sản, giữ gìn trật tự an toàn xã hội và phòng chống cháy nổ năm 2015.
[stextbox id=”stb_style_259398″ caption=”Tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 5/2016″]Sáng 22/04, tại Bệnh viện đa khoa Cao su Dầu Tiếng, Hội chữ thập đỏ Công ty phối hợp cùng Trung truyền máu huyết học bệnh viện Chợ Rẫy và Hội chữ thập đỏ Tỉnh Bình Dương tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện lần thứ 5 năm 2016.
Trong đợt hiến máu lần này có 200 hội viên là CNVC – LĐ thuộc các đơn vị khối cơ quan, NT Trần Văn Lưu, xí nghiệp chế biến. Kết quả đã thu được 170 đơn vị máu, tương đương 59.500ml máu đạt yêu cầu, mỗi hội viên hiến 350ml máu.
[/stextbox]Việt Quang
Related posts:
Đẩy mạnh cấp chứng chỉ quản lý rừng bền vững
VRG phát triển nông nghiệp xanh, bền vững
Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực dự Đại hội Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh
Bế giảng lớp cao cấp chính trị C2
Giao kế hoạch phải căn cứ vào thực tiễn và năng lực đơn vị
Khối Khu Công nghiệp sẽ trao 27 suất học bổng cho con CNLĐ
"Kết quả 2021 là nền tảng để thực hiện tốt nhiệm vụ 2022"
Doanh thu thủy điện VRG Bảo Lộc đạt gần 137 tỷ đồng
Thông qua điều chỉnh, bổ sung Điều lệ tổ chức và hoạt động của VRG - Công ty cổ phần
Thu nhập người lao động Cao su Hòa Bình đạt trên 8 triệu đồng/người/tháng