Nằm trong các hoạt động chào mừng 39 năm ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 – 30/4/2014), trong 2 ngày 26-27/4, ĐTN Cơ quan VRG đã tham gia Hội trại Về nguồn do ĐTN Tổng Cục An ninh II tổ chức tại Khu di tích Tiểu ban Bảo vệ Chính trị, Ban An ninh Trung ương Cục miền Nam (C51), huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh. Tham gia Hội trại có các cơ sở Đoàn của Tổng Cục An ninh II, Tổng Cục An ninh I, Bệnh viện 30/4, TCT Dầu khí Việt Nam, Ngân hàng BIDV Chi nhánh Bắc Sài Gòn, Cục Hải quan TP.HCM và Xã Đoàn Thạnh Tây, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh.
![Thuyết trình giới thiệu về trại của ĐTN Cơ quan VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/05/Hinh-2.jpg)
Trong 2 ngày tham gia chương trình, Đoàn Cơ quan VRG đã tham gia nhiều hoạt động có ý nghĩa thiết thực, mang đậm tính nhân văn và truyền thống uống nước nhớ nguồn của thế hệ trẻ. Các đơn vị đã tổ chức khám bệnh, phát thuốc và tặng quà cho 200 người dân có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương; thăm hỏi và tặng quà tại nhà cho 3 mẹ Việt Nam anh hùng; trao tặng 50 phần quà cho gia đình chính sách; trao tặng 1 căn nhà tình nghĩa. Tổng giá trị quà tặng trong chương trình là 115 triệu đồng do các đơn vị tham gia đóng góp. Bên cạnh đó, Hội trại cũng là dịp để ĐVTN các đơn vị tham gia giao lưu, thi đua qua các chương trình thi thiết kế trại, trò chơi vận động, chương trình hóa trang, lửa trại và trò chơi sân khấu. Kết thúc Hội trại, Đoàn Bệnh viện 30/4 đạt giải nhất, Xã Đoàn Thạnh Tây đạt giải nhì và Đoàn Cơ quan VRG đạt giải ba toàn đoàn.
T.B
Related posts:
Chi đoàn Cao su Bà Rịa – Kampong Thom thực hiện công trình thanh niên hiệu quả thiết thực
Quyên góp hỗ trợ 171 triệu đồng chương trình "Xuân tình nguyện 2018"
Trên 200 CBCNV, ĐVTN Cao su Bà Rịa hiến máu nhân đạo
Thu nhập kinh tế gia đình của thanh niên Cao su Chư Păh từ 25-30 triệu đồng/năm
Cao su Quảng Nam tham gia hiến máu tình nguyện
Trồng xen canh gừng gây quỹ hoạt động Đoàn
Cao su Ea H'Leo có hai cán bộ Đoàn được vinh danh
Đoàn thanh niên Cao su Lộc Ninh ra quân Chiến dịch Hè
Đoàn Thanh niên Cao su Tân Biên: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong chiến dịch "Kỳ nghỉ hồng"
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương