CSVNO – Sáng 11/2/2022, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức lễ bàn giao Nhà nhân ái cho chị Vũ Thị Mỹ Hồng – đoàn viên Chi đoàn Cơ quan, Đoàn cơ sở Nông trường Xa Trạch, là hộ đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/02/z3176565292902_17f86750178656d4e18b7e6819657eef-1024x768.jpg)
Căn nhà bàn giao có diện tích 90m2, quy cách nhà cấp 4, tường xây tô hai mặt, cửa sắt gắn kính, nền lát gạch men, mái lợp tôn, trần thạch cao. Tổng kinh phí xây dựng 160 triệu đồng, trong đó đoàn viên thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long hỗ trợ 40 triệu đồng, phần còn lại là do gia đình, người thân đóng góp thêm để căn nhà kiên cố, khang trang hơn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/02/z3176565456762_d0cd5cf8af049c9360e53672f7e4c7eb.jpg)
Thực hiện công tác đoàn và phong trào thanh niên, hàng năm đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đều vận động đoàn viên thanh niên và các mạnh thường quân hỗ trợ để trao nhà cho các đoàn viên thanh niên trong công ty có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở. Tính từ năm 2017 đến nay, Đoàn thanh niên Công ty đã trao tặng 8 căn nhà nhân ái cho đoàn viên thanh niên, công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, với kinh phí hơn 300 triệu đồng. Nhận được căn nhà nhân ái sẽ giúp cho các đoàn viên thanh niên, công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở có chỗ ở kiên cố, yên tâm lao động sản xuất, góp phần thúc đẩy sự phát triển lớn mạnh của công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/02/z3176565636994_9545a48e195d48db430b70986f29747b.jpg)
Sáng cùng ngày, Đoàn Thanh niên Công ty đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành (mở rộng) tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2021, triển khai nhiệm vụ năm 2022 với mục tiêu trọng tâm là chuẩn bị tổ chức Đại hội Đoàn các cấp nhiệm kỳ 2022-2027.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/02/z3176565842063_ccfa5e37902e20b273be92766643e869-1024x473.jpg)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cơ quan Tập đoàn tổ chức Hành trình về nguồn tại Bà Rịa – Vũng Tàu
Thi video clip về gương thanh niên tiêu biểu
Cao su Bình Long tuyên dương gần 200 học sinh giỏi tiêu biểu
Đoàn Thanh niên VRG đạt giải cao tại Hội thi cán bộ Đoàn giỏi
Tuổi trẻ Cao su Phú Riềng: Sôi nổi các chương trình tình nguyện hè
Đoàn Thanh niên VRG trao tặng 260 suất quà cho thanh niên các đơn vị Tây Nguyên
Chị Trần Huỳnh Ngọc Cẩm tái đắc cử chức Bí thư Chi đoàn Tạp chí Cao su Việt Nam
Đoàn TN CS Chư Prông: Tặng 300 “Áo ấm mùa đông”
Đoàn TN CS Phước Hòa khen thưởng 10 thanh niên tình nguyện
Đoàn Thanh niên Cao su Điện Biên tổ chức hội thao chào mừng ngày thành lập Đoàn