CSVN – CĐ Cao su VN vừa có công văn gửi CĐ các công ty, đơn vị trực thuộc triển khai góp ý quy chế danh hiệu “Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú”.
Danh hiệu “Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú” là giải thưởng nhằm vinh danh Đoàn viên, CNLĐ đang công tác tại các công ty, có thành tích đặc biệt xuất sắc về chuyên môn, tiêu biểu về đạo đức. Trong đó, ưu tiên lao động trực tiếp sản xuất; CNLĐ là đồng bào dân tộc thiểu số; CNLĐ có sáng kiến trong lao động sản xuất, đạt thành tích cao tại Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cấp ngành và tại đơn vị.
Giải thưởng nhằm động viên, khích lệ CNLĐ phát huy tinh thần lao động sáng tạo, vượt qua khó khăn, phấn đấu thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, tích cực tham gia các hoạt động CĐ và được tập thể tín nhiệm.
Danh hiệu được công bố và trao định kỳ 1 năm/lần vào dịp tổng kết Tháng công nhân hàng năm. Mỗi danh hiệu gồm giấy chứng nhận, biểu trưng danh hiệu “Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú” và tiền thưởng. Mỗi cá nhân chỉ được nhận danh hiệu 1 lần.
C.Đ
Related posts:
- Khối thi đua Công đoàn số 7: Trao quà cho 10 công nhân khó khăn
- Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng công nhân
- Cụm thi đua số 7 Công đoàn CSVN tổ chức nhiều hoạt động xã hội
- Cao su Dầu Tiếng hỗ trợ 5 công nhân bị bệnh hiểm nghèo
- Công đoàn Cao su Mang Yang: 6 tháng trao 4 nhà Mái ấm CĐ
- Cái tâm của anh tổ trưởng Công đoàn
- Tờ tin CĐ cao su VN luôn đồng hành cùng NLĐ
- Ông Nguyễn Bá Quý giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Sơn La
- Tập trung tuyên truyền ổn định tư tưởng người lao động
- Cụm Công đoàn Tây Nguyên: Góp phần quan trọng hoàn thành kế hoạch sản lượng