CSVNO – Theo dự thảo báo cáo Đại hội Chữ thập đỏ Tổng công ty, trong 5 năm qua (2011-2015), Hội đã vận động đóng góp tổ chức các hoạt động nhân đạo, từ thiện từ Hội cơ sở đến tổng công ty trên 6 tỷ đồng.
Cụ thể, hàng năm Hội tổ chức “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam”, trong 5 năm đã tặng 3.719 phần quà, số tiền trên 1,17 tỷ đồng; xây dựng 6 căn nhà Chữ thập đỏ cho người nghèo với số tiền trên 178 triệu đồng, hỗ trợ huyện Vĩnh Cửu xây 2 phòng học mầm non 15 triệu đồng; Cứu trợ đồng bào bị thiên tai 276 triệu đồng; Kết hợp với bệnh viện đa khoa Tổng công ty khám bệnh cấp thuốc miễn phí và tặng quà 19.077 lượt người nghèo, đồng bào dân tộc thiểu số người già neo đơn, số tiền trên 653 triệu đồng.
Đặt biệt công tác vận động hiến máu nhân đạo, thăm hỏi ma chay hỗ trợ mai táng được đông đảo Hội viên đồng tình ủng hộ. Trong 5 năm đã thu được 2.567 đơn vị máu, thăm hỏi hỗ trợ mai táng 2.502 trường hợp số tiền 3,7 tỷ đồng.
Với kết quả trên Hội đã được Trung ương hội chữ thập đỏ Việt Nam tặng cờ thi đua, và 5 năm liền được trung hội tặng bằng khen, nhiều tập thể và cá nhân hội viên trong đơn vị được tặng bằng khen các cấp. Dự kiến ngày 26/8, Hội chữ thập đỏ Tổng công ty tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ VII nhiệm kỳ (2016-2021).
Thanh Trúc
Related posts:
- VRG khởi công sửa chữa văn phòng làm việc 236 Nam Kỳ Khởi Nghĩa
- Thành lập trung đội tự vệ Cao su Hàm Rồng
- Cao su Ea H'Leo cho chị em vay hơn 165 triệu đồng phát triển kinh tế gia đình
- Cao su Hòa Bình có những tiến bộ vượt bậc trong năm 2020
- "Cao su Việt - Lào đã làm tốt an sinh xã hội cho người dân Lào"
- Cao su Đồng Phú khen thưởng 3 sáng kiến kỹ thuật hiệu quả
- Khai giảng lớp Huấn luyện An toàn vệ sinh lao động năm 2017
- Các đơn vị Tây Nguyên: Thuận lợi trong khai thác, khó khăn trong tiêu thụ
- Công ty 75 tặng quà học sinh xuất sắc
- VRG Bảo Lộc - Thu nhập bình quân trên 20 triệu đồng