CSVNO – Tại Lễ công bố hoàn thành kế hoạch năm 2020 của Cao su Hòa Bình, ông Huỳnh Văn Bảo – TGĐ VRG đã chúc mừng và biểu dương những nỗ lực, tiến bộ vượt bậc của tập thể NLĐ trong toàn công ty, đồng lòng vượt khó, thực hiện vượt các chỉ tiêu nhiệm vụ được giao trong năm 2020.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/IMG_3217-1024x683.jpg)
Cụ thể, tất cả các chỉ tiêu trong năm 2020 công ty đều thực hiện đạt và vượt kế hoạch. Sản lượng khai thác đến ngày 29/12 thực hiện được 2.651 tấn, đạt 100% kế hoạch, về trước sản lượng 2 ngày.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/IMG_3220-1024x683.jpg)
Thu mua 1.864 tấn, (vượt hơn 24% so với kế hoạch), tiêu thụ 5.224 tấn (vượt 26% kế hoạch), tổng doanh thu vượt 29% kế hoạch, lợi nhuận đạt 111%. Thu nhập bình quân năm 2020 dự kiến đạt 8,5 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/IMG_3223-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/IMG_3228-1024x683.jpg)
Để đạt được những kết quả tích cực đó, ngay từ đầu năm công ty đã phát động các phong trào thi đua, trong đó tập trung vào phong trào Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi nhằm nâng cao năng suất, chất lượng và hiệu quả. Bên cạnh đó, công ty đã kịp thời phát động và khen thưởng cho các cá nhân, tập thể có thành tích xuất sắc trong phong trào Thi đua vượt kế hoạch sản lượng hàng tháng. Nhờ đó, công ty có 3/6 đội, 6/18 tổ sản xuất hoàn thành kế hoạch trước thời gian.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_2047-1024x678.jpg)
Đánh giá những kết quả đạt được trong năm 2020 của công ty, ông Huỳnh Văn Bảo – TGĐ VRG nhấn mạnh: “VRG đánh giá cao những tiến bộ vượt bậc của tập thể NLĐ của Cao su Hòa Bình, mặc dù tổ chức sản xuất trong điều kiện khó khăn nhưng công ty đã nỗ lực, đoàn kết, thực hiện thắng lợi nhiệm vụ được giao. Đặc biệt, lãnh đạo VRG đánh giá cao việc chăm lo đời sống cho NLĐ, giải quyết tốt các chế độ tiền lương, thu nhập cho NLĐ. Trong năm 2021 và những năm tiếp theo, tôi đề nghị công ty tiếp tục có những giải pháp cụ thể để thực hiện tốt hoạt động sản xuất kinh doanh và chăm lo đời sống cho NLĐ. Đồng thời phối hợp, theo dõi và tăng cường quản lý ở các dự án công ty tham gia góp vốn”.
MINH NHIÊN
Related posts:
Cao su Yên Bái: Chăm sóc tốt vườn cây trồng mới
Công ty Phát triển Cao su C.R.C.K thực hiện tốt công tác an sinh xã hội tại Campuchia
Sản xuất phân bón 'ngộp thở' vì giá than tăng sốc trên 54%
Clip Hội thi Thợ giỏi 2014
Cao su Nam Giang Quảng Nam nhận phụng dưỡng 3 mẹ VN Anh hùng
Đ/c Lê Thanh Hưng đắc cử chức vụ Bí thư Đảng ủy Cao su Dầu Tiếng
Bổ nhiệm 2 phó tổng giám đốc Cao su Dầu Tiếng
PV Tạp chí Cao su VN đạt giải báo chí viết về nông nghiệp, nông thôn
Nông trường Thái Hiệp Thành về trước kế hoạch 42 ngày
Cao su Sơn La ra mắt sản phẩm mủ đầu tiên