CSVNO – Ngày 26/7, nhân kỷ niệm 68 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2015), Đoàn TN Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị đã có chuyến hoạt động tình nguyện tại Nghĩa trang liệt sỹ quốc gia Trường Sơn để làm vệ sinh và tổ chức thắp nến, dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sỹ.
![Tham gia vệ sinh, tổ chức thắp nến và dâng hương tri ân các anh hùng liệt sỹ - đây là hoạt động thiết thực có ý nghĩa được đoàn TN công ty TNHH MTV cao su Quảng trị duy trì hàng năm nhân ngày 27/7](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/Truong-Son-460x258.jpg)
![Đoàn TNCSHCM công ty TNHH MTV cao su Quảng Trị chụp ảnh lưu niệm tại Nghĩa trang quốc gia Trường Sơn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/QT-460x293.jpg)
Đây là hoạt động thiết thực được Đoàn TN Công ty TNHH MTV cao su Quảng Trị duy trì tốt trong những năm qua. Hoạt động này không những thể hiện tinh thần xung kích tình nguyện của tuổi trẻ mà đây còn là dịp để cho mỗi một đoàn viên tự ý thức được niềm tự hào của dân tộc, một niềm tự hào thiêng liêng và cao cả đối với các anh hùng liệt sỹ đã ngã xuống vì nền độc lập cho dân tộc.
Tin, ảnh: Nguyễn Đăng Sỹ
Related posts:
Nữ cán bộ Đoàn đầy năng lượng truyền cảm hứng
Trưởng thành từ quyết định xa quê lập nghiệp
“Thanh niên VRG ra sức cống hiến, cùng nhau xây dựng Tập đoàn phát triển ổn định"
6 thanh niên công nhân cao su được tôn vinh
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ phòng chống dịch Covid-19
Hai Đoàn viên Cao su Phú Riềng dự Đại hội Thanh niên làm theo lời Bác
Ý nghĩa chương trình “Đông ấm cho em”
Thế hệ trẻ ngành cao su tích cực học và làm theo gương Bác
Nhiều hoạt động chào mừng Đại hội Đảng
Hiệu quả phong trào thi đua nước rút của Đoàn thanh niên cao su Tân Biên