CSVNO – Tại Lễ trao Giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo” toàn quốc năm 2018, diễn ra tại thủ đô Hà Nội vào ngày 16/12, Đoàn Thanh niên (ĐTN) VRG có 1 ĐVTN vinh dự được tuyên dương vì đã có những công trình, sáng tạo tiêu biểu năm 2018.
Anh Lý Minh Kha – đoàn viên Nhà máy Chế biến Cua Paris, Công ty CPCS Phước Hòa với sáng kiến “Làm máng trượt inox từ máy xé thô qua hồ tròn nhỏ”, đã vinh dự là tác giả của 1/28 công trình, sản phẩm sáng tạo tiêu biểu toàn quốc nhận Giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo”.
Giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo” là hoạt động thường niên do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tổ chức nhằm tuyên dương các công trình, đề tài, sản phẩm sáng tạo, cải tiến kỹ thuật hợp lý hóa sản xuất, làm chủ khoa học và công nghệ; đồng thời động viên, tôn vinh những cá nhân, tập thể có công trình, sản phẩm sáng tạo tiêu biểu toàn quốc.
28 công trình, sản phẩm sáng tạo tiêu biểu được tuyên dương đại diện tiêu biểu cho các công trình, sản phẩm sáng tạo của tuổi trẻ cả nước được hình thành và hiện thực hóa từ nhiệt huyết, trí tuệ và khát khao cống hiến của tuổi trẻ.
Những công trình, sản phẩm sáng tạo đã góp phần tiết giảm đáng kể thời gian lao động, chi phí sản xuất, nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm, với giá trị làm lợi hàng trăm tỷ đồng.
TRẦN HUỲNH – MINH THÔNG
Related posts:
- Phát huy sức trẻ, cùng doanh nghiệp vượt khó
- Đoàn TN MDF VRG - Kiên Giang: Nhiều hoạt động ý nghĩa kỷ niệm 90 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh
- "Các đơn vị cần quan tâm hơn nữa hoạt động Đoàn trong năm 2015"
- Anh Thái Bảo Tri tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG
- Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy tặng quà các cháu thiếu nhi trong Tháng Thanh niên
- Đoàn thanh niên Cao su Mang Yang thực hiện được 45 công trình gây quỹ
- ĐTN VRG khánh thành công trình thanh niên tại Bình Phước
- Tuổi trẻ Cao su Bình Long: Xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng
- Đoàn Thanh niên VRG trao tặng 260 suất quà cho thanh niên các đơn vị Tây Nguyên
- Nhiều công trình thanh niên ý nghĩa ở Cao su Bình Long