![ảnh củ mì](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/ảnh-củ-mì-460x345.jpg)
“Các củ mì nặng 30 kg, và chưa thấy nơi nào cây mì lại có củ to như vậy” – Đó là lời chia sẻ tự tin và đầy hào hứng của chủ nhân là ông Phạm Văn Ngân – 77 tuổi, ngụ tổ 39, ấp Xà Bang I, xã Xà Bang, huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
Được biết ông Ngân đã trồng cây mì (sắn) cách nay 2 năm phía trước nhà. Để đem được củ mì dưới đất lên ông Ngân đã đào xới đất xung quanh gốc mì và liên tục tưới nước cho ẩm ướt và kêu thêm người con trai phụ, mới đưa được phần củ mì lên khỏi mặt đất.
Thấy cây mì có củ to… nặng khủng nên ông Ngân đem đặt phía trước hàng rào nhà ông nơi có tuyến đường nhựa chính vào trung tâm NT Xà Bang và đã có hàng trăm lượt người đến xem, chụp ảnh.
(Ảnh chụp lúc 16g 30, ngày 1/6/2015)
Nguyễn Củ Cải (Bà Rịa – Vũng Tàu)
Related posts:
Nông trường Thống Nhất vô địch giải bóng chuyền Cao su Chư Prông
Sôi nổi Hội thao Cao su Phú Riềng
Sáng kiến hộp đeo nhang muỗi
Có một tạp chí cao su
Đôi vợ chồng tiêu biểu tại Nông trường Bình Lộc
Kết thúc Hội thao Khu vực 4: Thật sự là sân chơi của CNLĐ
Kết quả môn Cờ tướng Hội thao khu vực II
Cao su Sa Thầy thi đấu bóng chuyền nữ chào mừng ngày 20/10
Hào hùng truyền thống 45 năm cao su Đồng Nai
Dòng chảy trắng