CSVNO – Đến ngày 23/12, Công ty TNHH MTV Cao su Bà Rịa đã tặng giấy khen và tiền thưởng hơn 49 triệu đồng, dự kiến đến cuối năm thưởng tiếp 56 triệu đồng cho các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc về trước kế hoạch (KH) trong đợt thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2014.
![Phó TGĐ VRG Hứa Ngọc Hiệp (bên phải) tặng bằng khen cho đại diện lãnh đạo công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-15.jpg)
Tiêu biểu trong phong trào thi đua nước rút, có nhiều tập thể và cá nhân hoàn thành vượt mức KH từ 49 đến 35 ngày. Cụ thể như NT Cù Bị và NT Xà Bang có 2 tập thể tổ về trước KH 35 ngày; NT Bình Ba có công nhân Nguyễn Khắc Chung “về đích” trước KH 49 ngày…
![Quyền TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Bà Rịa Nguyễn Trọng Cảnh tặng giấy khen cho đại diện các tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-42.jpg)
Tại thời điểm này, công ty có 2 nông trường hoàn thành KH: NT Bình Ba về trước 13 ngày và NT Xà Bang về trước 11 ngày. Hai nông trường trên đã góp phần giúp công ty hoàn thành KH sản lượng khai thác 6.317 tấn mủ/6.300 tấn KH, “về đích” trước thời gian quy định 10 ngày (hoàn thành KH ngày 21/12). Dự kiến đến cuối năm 2014, công ty khai thác 6.600 tấn mủ, vượt KH khoảng 107%, tương đương 300 tấn mủ qui khô.
![Ông Phí Văn Tuyển (bên phải) – Trưởng Ban Tổ chức Cán bộ Công đoàn CSVN tặng hoa chúc mừng Công đoàn công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-26.jpg)
Với thành tích về trước KH 10 ngày, công ty được lãnh đạo VRG tặng hoa, bằng khen và thưởng 50 triệu đồng; Công đoàn Cao su VN tặng bằng khen và thưởng 20 triệu đồng, tại lễ công bố hoàn thành KH, ngày 23/12.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Võ Hữu Hiệp - Phó TGĐ Công ty tặng giấy khen cho các tập thể và cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-51.jpg)
Tại buổi lễ, Ban Tổng Giám đốc Công ty TNHH MTV Cao su Bà Rịa khen thưởng 2 nông trường, 1 xí nghiệp, 8 Đội và 15 Tổ sản xuất có thành tích xuất sắc trong đợt thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2014. Công đoàn công ty thưởng 5 triệu đồng cho Công đoàn cơ sở NT Xà Bang.
![Ông Mai Khánh – Chủ tịch Công đoàn Công ty tặng giấy khen cho đại diện lãnh đạo Công đoàn cơ sở NT Xà Bang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-7.jpg)
Ông Nguyễn Trọng Cảnh – Q.TGĐ công ty, cho biết năm nay gặp khó khăn do thời tiết diễn biến phức tạp. Mưa nhiều làm vườn cây kinh doanh bị rụng lá mùa mưa, bệnh Corynespora và nấm hồng cũng phát sinh nhiều làm ảnh hưởng đến chất lượng và năng suất vườn cây khai thác. Giá cao su giảm mạnh ảnh hưởng đến hiệu quả sản xuất kinh doanh và đời sống người lao động
![Ông Huỳnh Ngọc Hiếu (thứ 6 từ trái sang) – Phó TGĐ Công ty tặng giấy khen cho các tập thể và cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-61.jpg)
Tuy gặp khó khăn, nhưng công ty vẫn đảm bảo việc làm, giải quyết lương thưởng kịp thời cho công nhân, các chế độ chính sách cho người lao động được thực hiện đầy đủ, tư tưởng công nhân ổn định, an tâm công tác. Năm 2014, thu nhập bình quân của công nhân ước đạt hơn 4,6 triệu đồng/người/tháng.
Tin, ảnh: Phan Thắng – Vũ Phong
Related posts:
90% cựu chiến binh Cao su Kon Tum có kinh tế trang trại
Cao su Chư Păh khen thưởng đoàn thợ giỏi
Gỗ MDF VRG Quảng Trị: Thu nhập trên 10 triệu đồng/người/tháng
Quốc hội khai mạc kỳ họp bất thường, xem xét quyết định nhiều vấn đề quan trọng, cấp bách
Đảm bảo tốt an ninh trật tự trên địa bàn cao su
Cao su Chư Păh thưởng thi đua nước rút trên 1 tỷ đồng
21 công nhân tham gia hội thi tay nghề NT Ia Tiêm (Cao su Chư Sê)
Cao su Ea H’Leo sôi nổi giải bóng chuyền truyền thống
Cao su Đồng Phú xây dựng nhiều giải pháp hoàn thành vượt mức kế hoạch năm 2022
VRG chúc mừng Quân khu 7 nhân kỷ niệm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam