CSVNO – Sáng nay ngày 13/12, tất cả các đoàn thí sinh dự thi Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ đã di chuyển đến trường thi, bắt đầu nhận phần cây thi thực hành và thi lý thuyết, dụng cụ.
>> Sẽ có 2 giải nhất cá nhân nếu bằng điểm
>> Bình tĩnh, quyết tâm và may mắn
![Ông Lê Minh Châu - Phó TGĐ VRG, Trưởng ban Tổ chức Hội thi và ông Lại Văn Lâm - Trưởng ban QLKT VRG, Phó BTC Hội thi đang gấp rút kiểm tra những công đoạn cuối cùng để chuẩn bị cho Lễ khai mạc Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4078-Copy-460x305.jpg)
Đúng 7h sáng, các thí sinh nhận và tiến hành sửa phần cây. Công tác trang trí chuẩn bị Hội trường khai mạc vào sáng mai, 14/12, cũng được gấp rút tiến hành. Ban tổ chức (BTC) đã có mặt tại trường thi để theo dõi các phần thi của thí sinh, cũng như chỉ đạo công tác chuẩn bị được chu đáo.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trong phần sửa vườn cây, BTC phải di chuyển bằng xe máy và dùng loa để thông báo cho các thí sinh](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4093-Copy-460x305.jpg)
![Các thi sinh trên phần cây của mình](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4095-Copy-460x305.jpg)
![Thí sinh rạng ngời, vui vẻ sau phần sửa vườn cây](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4101-Copy-306x460.jpg)
Sau phần sửa vườn cây, các đoàn tiến về Trung tâm văn hóa Công ty CPCS Phước Hòa để bắt đầu tham gia phần thi lý thuyết. Ở phần thi này có sự giám sát gắt gao của Ban giám khảo, giám thị. Chỉ những thí sinh chính thức mới được vào phòng thi.
![Thí sinh người Lào tại Hội thi](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4112-Copy-460x305.jpg)
![Tâm lý thí sinh khá thoải mái trước giờ thi lý thuyết](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4111-Copy-460x305.jpg)
![Thí sinh đang chờ giám thí phát lệnh làm bài](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4142-Copy-460x305.jpg)
![Tập trung cao độ làm bài](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/THU_7682-Copy-460x305.jpg)
![Toàn cảnh phần thi lý thuyết](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/THU_7684-Copy-460x305.jpg)
Đúng 11h trưa, phần thi lý thuyết chính thức hoàn tất. BGK tiếp tục chấm điểm phần thi dụng cụ. Tất cả các đoàn thí sinh đều chuẩn bị rất tốt cho phần thi này. BGK chấm rất kỹ lưỡng, xem xét từng dụng cụ để chấm điểm nhằm đảm bảo tính khách quan và công bằng.
![BGK chấm điểm phần thi dụng cụ](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4179-Copy-306x460.jpg)
![Cổ động viên các đội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/THU_7695-Copy-460x305.jpg)
![Thí sinh tháo dao cạo để BGK chấm điểm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/THU_7709-Copy-460x305.jpg)
![Dụng cụ dự thi phải đang được sử dụng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/THU_7670-Copy-460x305.jpg)
![BGK chấm điểm rất kỹ lưỡng, xem xét từng chi tiết trong phần thi dụng cụ](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/HOA_4181-Copy-306x460.jpg)
Kết thúc phần thi lý thuyết và dụng cụ, BGK sẽ chấm điểm và tổng hợp cùng với điểm thi thực hành vào sáng mai.
7h30 sáng mai, 14/12, Tạp chí CSVN sẽ tường thuật trực tuyến trên Trang tin tapchicaosu.vn lễ khai mạc Hội thi và phần thi thực hành, phần quan trọng nhất của Hội thi, mời bạn đọc đón theo dõi.
Quỳnh Mai, ảnh: Tùng Châu
Related posts:
Xứng danh anh hùng lao động
Cao su Dầu Tiếng: An ninh trật tự vườn cây duy trì tốt
Cao su Chư Păh tặng quà Tết gia đình chính sách
Cao su Điện Biên: Người lao động có việc làm, thu nhập ổn định
Đảng viên trẻ Mai Duy Tuấn được Tổng bí thư, Chủ tịch nước tặng hoa chúc mừng
Tập trung rà soát dự án, củng cố vườn cây
Khối Khu Công nghiệp đóng góp lớn vào kết quả sản xuất kinh doanh của VRG
Các CTCS cần được tham gia việc quy hoạch đất đai tại địa phương
Cao su Bình Long khen thưởng đột xuất 30 triệu đồng cho các tổ
Phát động thi đua chào mừng Đại hội Đảng các cấp
Cac thi sinh co len, quyet tam gianh giai ve cho don vi
Thi thợ giỏi thu hoạch mủ cao su là một nét đẹp của ngành cao su mà mỗi thí sinh là những bông hoa.