* Ra mắt mô hình kinh tế thanh niên
Nằm trong chuỗi các hoạt động “Tuổi trẻ hướng về biển đảo quê hương”, ngày 22/6, ĐTN Cao su Hà Tĩnh phối hợp với Huyện đoàn Thạch Hà tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà cho ngư dân có hoàn cảnh khó khăn, thân nhân gia đình của các chiến sỹ cảnh sát biển, Hải quân tại 5 xã thuộc huyện Thạch Hà.
Đoàn cũng đã tặng 5 suất quà cho 5 gia đình ngư dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và trao 100 lá cờ Tổ quốc, 20 áo phao cho ngư dân 5 xã vùng biển. Đồng thời thăm gia đình trung úy Phạm Khả Đăng, thuyền phó tàu cảnh sát biển 4033 đang trực tiếp thực thi nhiệm vụ chấp pháp trên vùng biển mà Trung Quốc hạ đặt trái phép giàn khoan Hải Dương 981.
* Ngày 18/6, ĐTN Cao su Hà Tĩnh đã ra mắt mô hình kinh tế thanh niên nuôi cá nước ngọt do anh Phan Bá Hải – Bí thư Đoàn cơ sở NT Hương Sơn thực hiện trên diện tích 10 ha. Trong đợt thả cá đầu tiên, anh đã thả 5 tạ cá giống với tổng số vốn trên 20 triệu đồng. Ngoài ra, anh Hải còn tận dụng đất bờ lô tại đơn vị mình quản lý để trồng các loại cây ăn quả như: vải thiều, cam và keo lâm nghiệp. Đây là công trình kinh tế thanh niên nhằm thiết thực chào mừng 100 năm ngày sinh đồng chí Lý Tự Trọng, đồng thời thể hiện ước mơ làm giàu của thanh niên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đ.H-T.T
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Trao quà con công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh tổ chức chương trình Xuân tình nguyện 2024
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng họp mặt cán bộ Đoàn qua các thời kỳ
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hoà tổ chức Hội nghị Báo cáo - Tuyên truyền viên
Sôi nổi thi tìm hiểu lịch sử Đảng của Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long
Hội Doanh nhân trẻ VRG trao nhà nhân ái cho công nhân Krông Buk
ĐTN Cao su Bà Rịa: Trao thưởng Cuộc thi viết về biên giới
Đoàn Thanh niên góp phần ổn định lao động mùa cạo mới
Đoàn TN VRG giao lưu và hoạt động tình nguyện tại Lào
Tuổi trẻ Cao su Bình Long thăm, tặng quà các đồn biên phòng