CSVNO – Chiều ngày 24/10, Đoàn Thanh niên Công ty CPCS Phước Hoà đã tổ chức Hội nghị Báo cáo viên – Tuyên truyền viên. Chương trình được kết nối đến 11 điểm cầu là các chi đoàn cơ sở trực thuộc Đoàn Thanh niên công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/5-1024x768.jpg)
Tại chương trình, chị Trần Thị Diễm Trinh – Bí thư Tỉnh Đoàn Bình Dương đã tập huấn kỹ năng cho đội ngũ Báo cáo viên – Tuyên truyền viên (BCV – TTV) về Luật thanh niên và Chiến lược phát triển thanh niên giai đoạn 2021-2030; Tuyên truyền định hướng 4 giá trị hình mẫu thanh niên Việt Nam thời kỳ mới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/9-1024x768.jpg)
Dịp này, đội ngũ BCV-TTV được lắng nghe về những điểm mới trong công tác chuẩn bị Đại hội Đoàn; điểm qua các công trình, chỉ tiêu nhiệm kỳ mới; xem phóng sự Đại hội XI, MV bài hát chính thức Đại hội, phóng sự toàn cảnh Đại hội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/23-1024x768.jpg)
Đồng thời, Đoàn Thanh niên công ty đã tổ chức Tổng kết – Đánh giá và trao giải cuộc thi Cán bộ Đoàn giỏi “Làm mô hình biểu trưng (logo chính thức) Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Công ty CPCS Phước Hòa lần thứ XI nhiệm kỳ 2022-2027”. Ban tổ chức cuộc thi đã tiếp nhận 11 tác phẩm tham gia dự thi bằng các vật liệu đa dạng, sáng tạo, vật liệu tái chế như: gỗ, tre, ống hút, nắp chai, gạo…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/30-1024x576.jpg)
Thông qua cuộc thi, nhằm tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ Đoàn, đoàn viên thanh niên về ý nghĩa, tinh thần, tầm quan trọng và các nội dung cơ bản của Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Công ty CPCS Phước Hòa lần thứ XI, nhiệm kỳ 2022 – 2027, tạo điều kiện cho cán bộ, đoàn viên thanh niên trong toàn đơn vị có cơ hội thể hiện năng khiếu, phát huy sở trường, khả năng sáng tạo của mình thông qua việc làm mô hình biểu trưng logo chính thức của Đại hội Đoàn Thanh niên công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/26-1-1024x682.jpg)
PHƯƠNG TRANG
Related posts:
Chị Bùi Thị Duyên được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên cao su Chư Pah
Cao su Dầu Tiếng: Đoàn Thanh niên NT Đoàn Văn Tiến tổ chức Ngày Đoàn viên
“Đoàn Thanh niên VRG có nhiệm vụ kết nối các hoạt động của tuổi trẻ ngành cao su”
Ý nghĩa chương trình tình nguyện của Đoàn Thanh niên VRG tại Campuchia
Đoàn thanh niên Tạp chí CSVN thực hiện tốt công tác tuyên truyền
Tuổi trẻ VRG tọa đàm hiến kế đổi mới ngành cao su
Đoàn thanh niên Cao su Bình Long tri ân anh hùng liệt sĩ
Hội Liên hiệp Thanh niên VRG hỗ trợ hội viên xây nhà nhân ái
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long trao tặng “Nhà nhân ái”
Thiết thực hoạt động "Xuân tình nguyện 2018” ở Cao su Sa Thầy