CSVNO – Thiết thực tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ 76 năm ngày thành lập quân đội nhân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2020), ngày 19/12, Đoàn Thanh niên (ĐTN) Cao su Bình Long phối hợp cùng Thị đoàn Bình Long phối hợp tổ chức chương trình Xuân biên giới năm 2020 tại Đồn biên phòng Lộc Thành, huyện Lộc Ninh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236356243528_719d790731cf73c700365bc163109f3f-1024x768.jpg)
Đây là hoạt động thường niên của Tuổi trẻ Cao su Bình Long vào dịp kỷ niệm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt Nam. Thông qua chương trình nhằm giáo dục lý tưởng cách mạng, tình yêu quê hương đất nước cho thế hệ trẻ các đơn vị, góp phần thực hiện thành công phong trào hướng về biên giới hải đảo.
Đồng thời, thông qua các hoạt động nhằm thắt chặt tinh thần đoàn kết của tuổi trẻ các đơn vị với các cán bộ chiến sỹ nơi biên giới hai đảo. Kịp thời động viên về cả vật chất và tinh thần giúp các cán bộ chiến sỹ nơi tuyến đầu biên cương Tổ quốc, vững chắc tay súng bảo vệ bình yên cho quê hương đất nước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236356242261_c75bef52576f4c1d54eaee8498d67437.jpg)
Dịp này, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long hỗ trợ cho đồn Lộc Thiện 40 triệu đồng. Tuổi trẻ hai đơn vị thị đoàn Bình Long và Đoàn thanh niên Cao su Bình Long đã trao tặng đơn vị một máy photocoppy trị giá 30 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236356253315_2100d189784dccff9b3bf0ef6685ad6c.jpg)
Nằm trong chuỗi hoạt động, tuổi trẻ các đơn vị cũng đến thăm, tặng quà cán bộ, chiến sỹ các đồn biên phòng Lộc Thiện, Lộc Thành, huyện Lộc Ninh với tổng giá trị quà hơn 75 triệu đồng, do đoàn viên thanh niên các đơn vị đóng góp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236356250184_9783189a13f13f16cdced1200971d4ac-1024x768.jpg)
PHAN THÀNH – THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Anh Nguyễn Minh Đạt được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng
Đoàn thanh niên Cao su Quảng Trị xung kích khắc phục hậu quả cơn bão số 4
Một thanh niên khối cao su đoạt giải “Sao Phú Riềng Đỏ” 2016
Đoàn Thanh niên VRG góp ý Dự thảo Văn kiện ĐH Đảng
Cao su Chư Pah trao quà cho công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chương trình "Tết trọn niềm vui"
Đoàn Thành niên Cao su Đồng Nai tặng quà chốt bảo vệ
ĐTN VRG khánh thành công trình thanh niên tại Bình Phước
Cao su Chư Păh tổ chức “Ngày hội hiến máu tình nguyện 2021”
Hiệu quả mô hình "tủ sách thanh niên"