CSVNO – Tại lễ mít tinh trực tuyến kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2023) vào ngày 28/7, Công đoàn Cao su Kom Tum đã trao tặng 12 suất quà cho 12 em học sinh phổ thông cơ sở là con NLĐ trực thuộc công ty tham gia trại hè thiếu nhi lần thứ 24 năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DTP_5360-1024x684.jpg)
Năm 2023 do nhiều yếu tố khách quan nên Công đoàn CSVN không tổ chức trại hè lần thứ 24 tại 3 khu vực cho các cháu, thay vào đó Công đoàn sẽ tặng mỗi cháu 500 ngàn đồng và giao Ban chấp hành Công đoàn các đơn vị căn cứ điều kiện thực tế tại cơ quan, đơn vị và địa phương để lựa chọn các hình thức tổ chức phù hợp cho các cháu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DTP_5347-1024x684.jpg)
Em Phạm Gia Kiệt, học sinh lớp 8 bày tỏ trong buổi trao quà, Chúng em rất tiếc vì trại hè thiếu nhi năm nay không được tổ chức. Những năm trước, em đã được nghe các anh chị kể lại về trại hè ngành cao su, đây là một sân chơi rất bổ ích cho các bạn học sinh rèn luyện và học tập được nhiều kỹ năng sống. Em rất mong sáng năm học mới, em sẽ có cơ hội được tham gia.
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn CSVN: Hỗ trợ 10 triệu đồng cho công nhân bị đột tử
Những khoảnh khắc đáng nhớ tại Hội thao khu vực III
Công đoàn CSVN tặng quà Tháng Công nhân
Tặng quà, động viên tổ sản xuất khối công nghiệp
Công đoàn Dầu Tiếng tặng 11 bộ âm thanh nhân “Tháng Công nhân”
Vai trò Công đoàn trong cổ phần hóa: Cần năng động hơn
Công đoàn Cao su Lai Châu tặng quà người lao động nhân dịp Tết Nguyên đán 2024
Cao su Hòa Bình chú trọng xây dựng các hoạt động Công đoàn trong giai đoạn mới
Công đoàn Cao su Chư Păh trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân đồng bào dân tộc thiểu số
Ông Phạm Minh Trung tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Thủy điện VRG Bảo Lộc