CSVNO – Ngày 19/5, bà Nguyễn Thị Thanh Loan Phương – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Dầu Tiếng và lãnh đạo Nông trường Minh Hoà đã đến thăm hỏi, hỗ trợ anh Trương Thanh Tâm là công nhân Nông trường Minh Hoà bị bệnh hiểm nghèo.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/z4358671374491_ea7195c595bf1ae112270bd74571ddaa-1024x683.jpg)
Được biết anh Trương Thanh Tâm – công nhân khai thác Nông trường Minh Hoà, thời gian gần đây qua khám bệnh phát hiện bị ung thư vòm họng giai đoạn 4, hiện đang được điều trị tại Bệnh viện Ung Bướu – TP. Hồ Chí Minh. Hoàn cảnh gia đình anh nhiều khó khăn nên chi phí điều trị và sinh hoạt cũng không đảm bảo, phải nhờ sự hỗ trợ từ cơ quan đơn vị, chính quyền địa phương và các mạnh thường quân.
Tại gia đình anh Tâm, bà Nguyễn Thị Thanh Loan Phương đã thay mặt đoàn thăm hỏi, động viên anh Tâm cố gắng điều trị để đảm bảo sức khoẻ. Đồng thời cũng trao số tiền 10 triệu đồng là kinh phí của Công đoàn Cao su Việt Nam dành hỗ trợ cho công nhân bệnh hiểm nghèo, có hoàn cảnh khó khăn. Bên cạnh đó, lãnh đạo Nông trường Minh Hòa, Đoàn Thanh niên nông trường và các mạnh thường quân cũng trao những phần hỗ trợ giá trị bằng tiền để hỗ trợ anh Tâm điều trị bệnh.
VĂN THỌ
Related posts:
Tiến sỹ Nguyễn Ngọc Bích giữ chức Tổng Thư ký ANRPC
"Chủ động, linh hoạt, đồng lòng phấn đấu hoàn thành kế hoạch được giao"
Cao su Tân Biên khen thưởng công nhân về trước kế hoạch sản lượng hơn 4 tháng
Ông Trần Hoàng Long giữ chức Chủ tịch HĐTV Cao su Bình Long
Cao su Chư Sê: Đơn vị đầu tiên ở Tây Nguyên hoàn thành kế hoạch sản lượng
Những mô hình chăn nuôi hiệu quả cao
Các đơn vị miền Trung phải chủ động tổ chức sản xuất linh hoạt phù hợp với thực tế
Thí sinh hoàn tất sửa phần cây, thi lý thuyết và dụng cụ
VRG được khen thưởng trong công tác an ninh quốc phòng
Nhiều giải pháp phù hợp và quyết liệt ngay đầu năm