CSVNO – Ngày 22/12, Công ty CP Cao su Điện Biên đã tổ chức Lễ mừng công hoàn thành kế hoạch sản lượng năm 2022 và kỷ niệm 15 năm ngày thành lập. … Dịp này, đoàn thợ giỏi của công ty tham gia Hội thi Bàn tay vàng cấp ngành được tặng thưởng 90 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/2c68e0443e53e60dbf42-1024x565.jpg)
Sau 15 năm xây dựng và phát triển, Cao su Điện Biên đã trồng và chăm sóc được hơn 3.730 ha cao su, trải dài trên các huyện Điện Biên, Mường Chà, Tuần Giáo, Mường Ẳng và thành phố Điện Biên Phủ. Đến nay, công ty đã đưa vào khai thác trên 3.146 ha cao su, đạt sản lượng cao, chất lượng tốt, thu nhập bình quân của NLĐ ngày càng tăng và ổn định.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/IMG_00401-1024x558.jpg)
Năm 2022, công ty đã hoàn thành chỉ tiêu kế hoạch sản lượng vào ngày 19/12, về đích trước kế hoạch 12 ngày, với sản lượng 3.800 tấn mủ quy khô. Đời sống việc làm và thu nhập thường xuyên của NLĐ được đảm bảo, lương bình quân đạt 5,8 triệu đồng/người/tháng. Công ty thực hiện tốt các chế độ chính sách cho NLĐ với số tiền 10,17 tỷ đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/IMG_00451-1024x593.jpg)
Công ty tích cực tham gia các hội thi do Tập đoàn tổ chức và đạt giải cao, như: Hội thao CNVC LĐ khu vực Miền núi phía Bắc, công ty đạt giải nhất toàn đoàn; Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su đạt 2 Bàn tay vàng, 1 Kiện tướng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/ac167669a87e7020296f-1-1024x597.jpg)
VÂN SƠN
Related posts:
Đánh giá cao đóng góp của Cao su Đồng Nai - Kratie
VRG thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng
VRG gặp mặt thân mật báo chí và họp mặt cán bộ hưu trí
Công nhân Cao su Tân Biên Kampong Thom sôi nổi thi thợ giỏi
Cao su Krông Búk: Chế biến sản phẩm theo tiêu chuẩn VRG đạt 168%
Thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp, vì sự phát triển bền vững VRG
VRG quyết tâm thực hiện các chỉ tiêu cao hơn năm 2021
Tập trung vào giải pháp cho năm 2019
Đảng bộ VRG quán triệt và triển khai các nội dung Hội nghị Trung ương 8 khóa XII
Cao su Chư Prông khen thưởng thợ giỏi và công bố hoàn thành sản lượng