CSVNO – Nhằm chia sẻ với những khó khăn về nhà ở của công nhân, nhất là công nhân dân tộc thiểu số, trong năm 2022, 4 công ty cao su trên địa bàn tỉnh Gia Lai gồm Cao su Mang Yang, Chư Sê, Chư Prông và Chư Păh đã hỗ trợ hơn 1,2 tỷ đồng xây dựng 25 căn nhà cho công nhân và người dân trên địa bàn tỉnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/Lanh-dao-Cong-ty-CS-Chu-Pah-trao-bang-ho-tro-xay-nha-Mai-am-Cong-doan-cho-CN-Ro-Cham-Huy-NT-Ia-Nhin-1024x813.jpg)
Trong đó hơn 80% được hỗ trợ xây nhà là công nhân dân tộc thiểu số. Mỗi căn nhà được hỗ trợ 50 triệu đồng. Trong 25 căn nhà được xây thì có 16 căn nhà “Mái ấm Công đoàn”. Nổi bật trong hoạt động này là Công ty TNHH MTV cao su Mang Yang đã hỗ trợ xây dựng 12 căn nhà, trong đó có 4 căn cho người dân khó khăn trên địa bàn có diện tích cao su của công ty.
Với số tiền hỗ trợ làm nhà không lớn, nhưng đó là những tấm lòng đầy tình nghĩa, sẻ chia với công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số, là hoạt động ý nghĩa, thể hiện tấm lòng nhân ái, chung tay chia sẻ, giúp đỡ, tạo động lực để công nhân lao động có một mái ấm an cư lập nghiệp, vươn lên thoát nghèo, có một cuộc sống ổn định hơn.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Lộc Ninh có nhiều hoạt động chăm lo Tết cho người lao động
Vì sao cao su ở Đông Dương phát triển chậm?
Dấu ấn 10 năm Tháng Công nhân
Công đoàn Cao su VN tặng quà công nhân khó khăn
Khảo sát sự hài lòng của đoàn viên với các hoạt động công đoàn
Bà Vũ Thị Thùy Trang giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Lộc Ninh
Khởi công tôn tạo Khu Di tích Phú Riềng Đỏ
Tuyên dương 100 CNVCLĐ xuất sắc cao su miền núi phía Bắc
Thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2017: Thưởng hàng tỷ đồng
Đoàn Thanh niên VRG triển khai đẩy mạnh phong trào thanh niên