CSVNO – Trong 2 ngày 24 – 25/5, tại Khách sạn Fita – TP. Vũng Tàu, VRG phối hợp cùng Trung tâm quốc gia về an toàn lao động (ATLĐ), Cục ATLĐ tổ chức Lớp tập huấn định kỳ an toàn vệ sinh lao động (ATVSLĐ) nhóm 1 và 2 cho đội ngũ cán bộ làm công tác chuyên môn về ATVSLĐ trong toàn ngành năm 2022. Tham dự lớp học có 242 học viên đến từ 52 đơn vị thành viên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/z3443718648140_50e46670f94d3db67782f7b0455be483-1024x768.jpg)
Nội dung lớp tập huấn bao gồm các chuyên đề: Chính sách trong quản lý an toàn, chất luợng máy, thiết bị; Phương tiện bảo vệ cá nhân và triển khai thực thi các quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về ATLĐ; Phương pháp tự kiểm tra ATVSLĐ, phát hiện và khắc phục những thiếu sót, loại trừ các nguy cơ mất ATVSLĐB tại cơ sở; Phân tích một số vụ TNLĐ điển hình, nguyên nhân và cách phòng tránh TNLĐ trong ngành cao su; Nghiệp vụ trong công tác ATVSLĐ…
Các học viên được cập nhập các quy định mới về pháp luật ATVSLĐ, được trang bị kỹ năng xây dựng bài giảng phục vụ công tác huấn luyện, tuyên truyền về ATVSLĐ. Đồng thời, trao đổi kinh nghiệm giữa các cán bộ ATLĐ tại các đơn vị, tăng cường khả năng nhận biết và xác định các yếu tố nguy hiểm, yếu tố có hại trong khai thác, chế biến mủ cao su và trao đổi, bổ sung các phương pháp phòng ngừa tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp hiệu quả hơn.
MINH TRUNG
Related posts:
Chi bộ trực thuộc Đảng bộ Cao su Việt Lào tổ chức thành công Đại hội nhiệm kỳ 2022 - 2025
Chính phủ phê duyệt phương án cổ phần hóa Công ty mẹ VRG
"Thống nhất trong thực hiện Quy định về chống phá rừng của Liên minh châu Âu từ Tập đoàn đến đơn vị"
Bà Rịa thưởng 105 triệu đồng đợt thi đua nước rút
Cao su Dầu Tiếng khai khai giảng lớp bồi dưỡng lý luận chính trị cho Đảng viên mới
Cao su Lộc Ninh: Năng suất vườn cây nhóm 1 đạt 2,05 tấn/ha
Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh rà soát, sắp xếp lao động
Cao su Lai Châu lần đầu thi "Bàn tay vàng"
Cao su Bình Long: 2 Đảng bộ trực thuộc tổ chức Đại hội Đảng trực tuyến
Cao su Lai Châu 2 và Công an tỉnh tổng kết quy chế phối hợp