CSVNO – Nhân dịp Tết cổ truyền Bun Pimay của Lào, từ ngày 4 – 5/4, Lãnh đạo VRG do ông Lê Đình Bửu Trí – Phó TGĐ Tập đoàn dẫn đầu đã thăm và chúc Tết Lãnh đạo Cấp cao Lào. Cùng đi có ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam; ông Dương Đình Bảng – Trưởng Văn phòng Đại diện VRG tại Lào và lãnh đạo các công ty thành viên Tập đoàn tại Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/26c396640987a6d9ff96-1024x625.jpg)
Đoàn công tác đã thăm và chúc Tết Ngài Saleumxay Kommasith – Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng, Bộ trưởng Bộ ngoại giao Lào; Ngài Malaithong Kommasith – Bộ trưởng Bộ Công thương Lào; Bộ Kế hoạch và đầu tư; Ủy ban hợp tác Lào – Việt Nam; Ngài Bounthong Buahorme – Chủ tịch Hiệp hội Cao su Lào; Đại sứ quán Việt Nam tại Lào; Văn phòng Đại diện VRG tại Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/e4b6c0155ff6f0a8a9e7-1024x638.jpg)
Tại các buổi tiếp xúc, Lãnh đạo Tập đoàn đã chúc mừng những thành tựu của Lào trong năm vừa qua. Bên cạnh đó, Lãnh đạo VRG cũng cảm ơn sự giúp đỡ của các Bộ ngành và địa phương đã tạo mọi điều kiện thuận lợi để các công ty thành viên của Tập đoàn phát triển bền vững.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/49ecc74c58aff7f1aebe-1024x605.jpg)
Đáp lại, các vị Lãnh đạo Cấp cao Lào bày tỏ lòng cảm ơn đối với VRG nói chung và các công ty thành viên nói riêng, đánh giá cao hiệu quả của Tập đoàn và các đơn vị thành viên đã đóng góp vào sự phát triển kinh tế của Lào, tạo nhiều công ăn việc làm cho người dân tại các vùng dự án và cam kết sẽ tạo điều kiện tốt nhất cho các công ty thành viên Tập đoàn hoàn thành nhiệm vụ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/4b0e75acea4f45111c5e-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/070d94d8853a2a64732b-1024x571.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/7d060885be7d1123486c-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/471c41178cef23b17afe-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/d00f80ce4736e868b127-1024x768.jpg)
PHẠM TUẤN
Related posts:
Công tác quy hoạch cán bộ phải sát với thực tiễn
VRG Khải Hoàn nỗ lực thực hiện cao nhất kế hoạch năm 2023
74 thí sinh thi nâng ngạch chuyên viên chính
Nông trường Tân Lập giải nhất Bàn tay vàng Cao su Đồng Phú
“VRG phát huy truyền thống đoàn kết, tiếp tục phát triển ổn định”
Cao su Bảo Lâm góp phần thay đổi vùng đất mới
VRG và tỉnh Tây Ninh sơ kết thỏa thuận hợp tác toàn diện giai đoạn 2009 - 2021
Phát động cuộc thi ảnh "Nét đẹp lao động"
VRG và Quân đoàn 4: Phối hợp tạo mối quan hệ ngày càng phát triển
Cao su miền núi phía Bắc - Dấu ấn 2017