CSVNO – Năm 2014 năng suất vườn cây bình quân Công ty TNHH MTV CS Lộc Ninh tiếp tục trong top đầu VRG, đạt 2,12 tấn/ha. Trong đó, vườn cây nhóm 1 đạt 2,05 tấn/ha, vườn cây nhóm 2 đạt 2,19 tấn/ha, vườn cây nhóm 3 đạt 2,15 tấn/ha. 6/7 Nông trường đạt năng suất trên 2 tấn/ha.
![Ông Nguyễn Đức Tín - TGĐ và ông Trần Thanh Tùng - Chủ tịch Công đoàn Công ty nhận Cờ thi đua của Bộ NN&PTNT](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_1080-460x305.jpg)
Có được kết quả đó là nhờ quá trình chăm sóc vườn cây, phòng trị bệnh tốt, khai thác bảo đảm đúng quy trình kỹ thuật, kết quả kiểm tra kỹ thuật năm 2014 đạt 96,16% loại giỏi, không có loại trung bình và yếu. Nhiều công nhân thi đua hoàn thành kế hoạch sản lượng trước thời hạn. Công ty cũng thực hiện bón phân theo hướng hữu cơ hóa trên toàn bộ vườn cây kinh doanh. Với công thức bón phân này đã giảm hơn một triệu đồng/ha, đồng thời năng suất vườn cây tăng tương đương 2% so với công thức bón phân vô cơ.
Trong năm 2014, công ty đã thí điểm chế độ cạo D4 trên 1.217 ha vườn cây năm trồng từ 2009 đến 2008. Sản lượng đạt tương đương 95% so với chế độ cạo D3. Tuy nhiên, chế độ cạo này tiết giảm được 25% chi phí nhân công, năng suất lao động tăng 20 – 30%, nhờ đó thu nhập của người lao động tăng 14 – 15%. Thu nhập bình quân của người lao động đạt 6.656.000đ/người/tháng.
Dù trong tình hình chung còn nhiều khó khăn nhưng người lao động vẫn yên tâm, tin tưởng và bám trụ vườn cây. Nhiều phong trào thi đua diễn ra sôi nổi trên các nông trường. Tính trong năm 2014, công ty đã xét khen thưởng cho 196 tập thể, 607 cá nhân đạt danh hiệu chiến sĩ thi đua, 3.907 cá nhân đạt danh hiệu lao động tiên tiến. Tổng số tiền thưởng cho các cá nhân và tập thể trong năm lên đến 6,5 tỷ đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại Hội nghị Tổng kết sản xuất kinh doanh năm 2014, công ty vinh dự nhận được Cờ thi đua xuất sắc của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam, Cờ thi đua xuất sắc của Bộ NN&PTNT. Bên cạnh đó có 2 tập thể và 6 cá nhân nhận được bằng khen của Chính phủ, một cá nhân nhận được Huân chương Lao động hạng Nhì và 6 cá nhân nhận Huân chương lao động hạng Ba.
![Ông Nguyễn Văn Lợi - Phó BT Thường trực tỉnh Bình Phước thừa ủy quyền Chủ tịch nước trao Huân chương Lao động hạng Nhì và Huân chương Lao động Hạng ba cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_1074-460x305.jpg)
![Loc Ninh 2](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Loc-Ninh-2.jpg)
![Ông Trần Thanh Tùng - Chủ tịch Công đoàn và Bà Lê Thị Mỹ Thuận - Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty nhận Cờ thi đua của Tổng LĐLĐ VN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_1083-460x305.jpg)
![Bà Nguyễn Thị Hoàng Uyên - Phó ban Công tác thanh niên trao Bằng khen của TW Đoàn cho ĐTN Công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_1085-460x305.jpg)
Tin, ảnh: Quỳnh Mai
Related posts:
Phân bổ chỉ tiêu Quy hoạch sử dụng đất quốc gia
Tổng Lãnh sự Campuchia tại TP.HCM thăm, làm việc với VRG
Tăng cường thị phần của sản phẩm cao su có chứng chỉ PEFC
Tập trung cổ phần hóa Công ty mẹ -Tập đoàn đúng kế hoạch
Cao su Krông Buk Ratanakiri: Đ/c Trần Ngọc Lành giữ chức Bí thư Chi bộ
“Định hướng cho con theo nghề truyền thống gia đình”
Hội thi Bàn tay vàng lần thứ XIII dự kiến tổ chức từ ngày 12 – 15/12
Sẽ có 2 giải nhất cá nhân nếu bằng điểm
Nông trường Trần Văn Lưu thu nhập bình quân 7,5 triệu đồng/người/tháng
Chuyến công tác đong đầy cảm xúc