CSVNO – Thực hiện chủ trương của Ban Thường vụ Công đoàn (CĐ) Cao su VN về việc tăng cường kết nghĩa giữa các đơn vị, chiều 8/1/2017, tại trụ sở Cơ quan CĐ Cao su VN đã diễn ra Lễ ký kết nghĩa giữa CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long và CĐ Công ty CP Đầu tư Phát triển Cao su Nghệ An.
![Đại diện lãnh đạo CĐ Cao su Bình Long và CĐ Cao su Nghệ An ký kết nghĩa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0156-620x411.jpg)
Tham dự lễ ký kết có ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN; các đồng chí phó chủ tịch và các ủy viên Ban Thường vụ CĐ Cao su VN. Về phía CĐ Cao su Bình Long có ông Trần Văn Trung – Chủ tịch CĐ công ty; CĐ Cao su Nghệ An đại diện là ông Trần Đăng Nam – Chủ tịch CĐ công ty.
![Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Mạnh Hùng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0152-620x533.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Phan Mạnh Hùng cho biết việc ký kết nghĩa giữa các đơn vị là chủ trương của Ban thường vụ CĐ Cao su VN, được các đơn vị triển khai thực hiện từ năm 2014 đến nay. Đây là chủ trương đúng đắn, đạt hiệu quả thiết thực, được ban lãnh đạo Tập đoàn đánh giá cao.
![Chủ tịch CĐ Cao su Bình Long Trần Văn Trung phát biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0161-620x409.jpg)
Theo báo cáo của các đơn vị, hơn 2 năm qua hoạt động kết nghĩa giữa các đơn vị ngày càng hiệu quả, đạt được mục đích đề ra. Tại buổi lễ, ông Trần Văn Trung – Chủ tịch CĐ Cao su Bình Long cho biết vào dịp Tết nguyên đán 2017, CĐ Cao su Bình Long sẽ hỗ trợ CĐ Cao su Nghệ An 50 triệu đồng để chăm lo Tết cho công nhân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Trần Đăng Nam – Chủ tịch CĐ Cao su Nghệ An phát biểu tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0151-620x399.jpg)
Được biết, ngoài CĐ Cao su Nghệ An, CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long cũng đã ký kết nghĩa với CĐ Công ty CPCS Hà Giang.
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Công đoàn Cao su Việt Nam tập huấn chính sách, pháp luật
Trường Cao đẳng Cao su tuyên dương lao động nữ
Châu Ngọc Diệp đoạt giải Cán bộ Nữ công xuất sắc toàn ngành
Cao su Sa Thầy ra quân tháng công nhân 2016
Trao quà Tết cho công nhân khó khăn Cao su Ea H’Leo
Nhiều mô hình đem lại hiệu quả kinh tế cao
Khởi công xây dựng trụ sở Công đoàn CSVN
Công đoàn CSVN tặng quà Tháng Công nhân
Cao su Chư Păh trao 87 suất quà cho các gia đình chính sách
Hỗ trợ 220 triệu đồng cho các đơn vị tại Lào, Campuchia chống dịch Covid -19