CSVNO – Chiều ngày 24/4, Đoàn cơ sở Xí nghiệp Chế biến cơ khí 30/4 (Cao su Bình Long) phối hợp cùng xã Đoàn Tân Hưng chung tay phòng chống Covid – 19, hướng dẫn khai báo y tế và trang bị 2 máy rửa tay sát khuẩn tại đơn vị. Bên cạnh đó, Đoàn cơ sở Xí nghiệp đã cung cấp khẩu trang kháng khuẩn và trao quà hỗ trợ bà con khó khăn tại ấp Đông Hồ, xã Tân Hưng, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước.
![ĐVTN đơn vị hướng dẫn khai báo y tế cho công nhân lao động trong đơn vị](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/60f55ecd242af16c9b4c1c5e5676846b.jpg)
Toàn bộ kinh phí trao quà gồm mì gói, bánh kẹo và lắp đặt 2 máy rửa tay sát khuẩn là 10 triệu đồng, được vận động từ công nhân lao động của đơn vị đóng góp vào quỹ từ thiện hàng năm. Đây là hoạt động ý nghĩa thể hiện tinh thần tình nguyện của tuổi trẻ quyết tâm chung tay đẩy lùi dịch Covid – 19 và chia sẻ khó khăn với nhân dân trong vùng, đặc biệt là đồng bào dân tộc thiểu số.
![Trong thời gian vừa qua, ĐTN công ty đã có nhiều hoạt động ý nghĩa hỗ trợ nhân dân trên địa bàn](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/16a7be4d9d12520685524789cadf9887.jpg)
![Ngoài nhu yếu phẩm, ĐTN còn tặng khẩu trang kháng khuẩn cho bà con](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/f122c108584e6e5eccf7e26df2b34d3e.jpg)
![Toàn bộ kinh phí trao quà và lắp đặt máy rửa tay được trích từ quỹ đóng góp từ thiện của đơn vị](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/a.jpg)
Tuổi trẻ Cao su Bình Long đang tiếp tục tích cực vận động hỗ trợ cho người có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh. ĐTN công ty đã hoàn thành 100% việc khai báo y tế thông qua ứng dụng NCOVI cho ĐVTN, hỗ trợ khai báo y tế cho công nhân lao động công ty và người dân trên địa bàn.
PHAN THÀNH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
“Xây dựng tổ chức Đoàn vững mạnh, xứng đáng là lực lượng tin cậy của Đảng"
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tặng quà lớp học Tình thương Tiến Hưng
Cao su Phú Riềng khởi động Tháng thanh niên
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh tổ chức chương trình Ấm áp mùa đông
Trồng xen canh gừng gây quỹ hoạt động Đoàn
Cách làm hay trong công tác phòng ngừa người dân lấn chiếm đất cao su
Nhiều công trình thanh niên ý nghĩa ở Cao su Bình Long
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng: Sôi nổi các hoạt động tình nguyện
“Thế hệ trẻ hãy viết tiếp trang sử vẻ vang của ngành cao su”
Đoàn thanh niên VRG gắn kết nghĩa tình biên giới