CSVN – Năm 2020, công ty được giao sản lượng khai thác 17.420 tấn, năng suất 1,9 tấn, thu mua 300 tấn. Tính đến hết quý 1, sản lượng khai thác của công ty đạt 12%.
![DSC_2458](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_2458.jpg)
Để chuẩn bị cho mùa cạo mới, công ty đã hoàn tất trang bị vật tư trên vườn cây trong tháng 3. Theo dự kiến, ngày 20/4 công ty sẽ mở cạo. Tuy nhiên, tình hình dịch bệnh Covid 19 đang diễn biến phức tạp, tùy thuộc vào điều kiện thực tế, công ty sẽ chủ động xây dựng kịch bản điều hành sản xuất kinh doanh phù hợp.
Ông Ngô Quyền – TGĐ công ty cho biết: “Dịch bệnh Covid 19 gây khó khăn cho hoạt động sản xuất kinh doanh của đơn vị, đặc biệt là trong công tác tiêu thụ. Hiện nay, công ty đã ký hợp đồng hơn 3.000 tấn mủ, tuy nhiên mới xuất kho được 600 tấn, công ty sẽ cố gắng giao hàng trong tháng 4 để có doanh thu cho đơn vị hoạt động. Công ty cũng đã xây dựng kịch bản, trong đó nếu dịch bệnh kết thúc sớm trong quý 2, công ty đảm bảo sẽ hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch được giao”.
MINH NHIÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tranh tài quyết liệt trong ngày hội lớn
“Sẽ hỗ trợ thu mua mủ cao su của hộ tiểu điền Campuchia”
VRG sẽ ký hợp tác với Đại học Nông Lâm
Cao su Tây Ninh chú trọng phát triển sản phẩm mới
Nông trường Tân Lập giải nhất Bàn tay vàng Cao su Đồng Phú
Thi thợ giỏi Cao su Bà Rịa: Xà Bang áp đảo
Cao su Điện Biên: Chi trả hơn 1,15 tỷ đồng tiền tạm ứng sản phẩm mủ cho người dân góp đất
Mở miệng khai thác và khánh thành nhà máy Cao su Tân Biên - Kampong Thom
Những sự kiện - hoạt động nổi bật của VRG năm 2023
VRG đã đóng góp lớn cho Campuchia phát triển kinh tế