CSVNO – Ngày 28/8, Công ty Cổ phần Cao su Đồng Nai – Kratie đã tổ chức chương trình tặng quà cho 39 con em công nhân Campuchia trong vùng dự án của công ty.
Theo đó, trong chương trình, công ty đã trao tặng quà cho 39/288 em là con em công nhân người Campuchia từ lớp 1 đến lớp 6 là học sinh giỏi. Mỗi phần quà gồm tập sách, vở, viết với trị giá tương đương 50 ngàn đồng (khoảng 2 USD).
Được biết, hiện nay, số lượng công nhân người CPC đang làm việc tại dự án của công ty là 500 công nhân.
Theo lãnh đạo công ty, hiện các em đang trong giai đoạn nghỉ hè. Qua lễ P’Chum Ben của nước Campuchia, các em mới bước vào năm học mới. Phần quà tuy nhỏ, nhưng ý nghĩa, góp phần động viên, hỗ trợ các em và gia đình công nhân trong năm học sắp tới.
Trong số những lễ hội hàng năm của người Campuchia, P’Chum Ben được xem là lễ hội quan trọng nhất. Nhân dịp này người Phật tử bày tỏ lòng biết ơn của mình đối với cha mẹ cũng như ông bà tổ tiên. Lễ hội được tổ chức hàng năm vào tháng 9 để người dân Campuchia tưởng nhớ đến linh hồn của những người thân đã khuất, lễ này thường kéo dài 15 ngày.
MINH TÂM. ẢNH: TRẦN KHẢI
Related posts:
- Nhiều phần thưởng hấp dẫn cho các "bàn tay vàng" Cao su Đồng Nai
- Cao su Phước Hòa dự kiến chia cổ tức năm 2022 tối thiểu 40%
- VRG có 3 bí thư chi bộ tiêu biểu được tuyên dương
- Cao su Đồng Nai về trước kế hoạch sản lượng 6 ngày
- Ông Đỗ Hoàng Sơn giữ chức Chủ tịch Hội hữu nghị Việt Nam – Lào tỉnh Bình Dương
- Bố trí chỗ ở cho thí sinh tại ký túc xá ngành cao su
- Cao su Bà Rịa thu mua vượt 21%
- Sắp xuất bản Sổ tay hướng dẫn quản lý rừng cao su bền vững
- Hội thi Bàn tay vàng Cao su Bà Rịa: Xà Bang chiến thắng tuyệt đối
- Cao su Phú Riềng nhất cá nhân và đồng đội Hội thi "Bàn tay vàng" năm 2018