CSVN – Công ty CP Cao su Đồng Nai – Kratie vừa tổ chức Lễ phát động “Tháng Công nhân” – “Tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động” năm 2019, ngày 19/5.
Quang cảnh lễ phát động
Buổi lễ phát động đã kết hợp Học tập chuyên đề năm 2019: “Xây dựng ý thức tôn trọng nhân dân, phát huy dân chủ, chăm lo đời sống nhân dân, theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” cho NLĐ. Năm 2019, toàn thể công ty quyết tâm hoàn thành đạt và vượt sản lượng được giao là 5.200 tấn, sản phẩm mủ SVR 10 đạt tiêu chuẩn tốt; nâng cao tay nghề CN khai thác, tập trung thu tuyển lao động và đào tạo tay nghề, chăm lo cho người lao động, thăm hỏi động viên, tiền lương chi trả đúng quy định, nhằm ổn định lao động và gắn bó lâu dài với công ty…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
*Ngày 25/5, tại Nông trường 1, công ty đã tổ chức tập huấn cho 30 cán bộ, tổ trưởng là người Campuchia về công tác quản lý trên vườn cây khai thác. Đồng thời, kết hợp trao bảo hiểm y tế cho người lao động theo chế độ thai sản Campuchia.
MINH TÂM
Related posts:
Cao su Bà Rịa tặng quà Xuân yêu thương cho công nhân khó khăn
Doanh nhân, quản lý trẻ VRG đóng góp tích cực cho sự lớn mạnh của Hội Doanh nhân trẻ VN
Trên 1,3 tỷ đồng cho nhiệm vụ quốc phòng, quân sự
Cái tình của ông Năm Châu
VRG tham dự Hội nghị toàn quốc quán triệt, triển khai Nghị quyết số 23/NQ-TW
Cơ khí Cao su: Lợi nhuận trước thuế trên 6 tỷ đồng
Cao su Chư Prông khen thưởng thợ giỏi và công bố hoàn thành sản lượng
Trao sổ hưu cho 4 cán bộ
Chung tay hỗ trợ các đơn vị miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão lũ
Cao su Đồng Nai tiếp tục ký kết chương trình phối hợp với Sư đoàn 309