CSVNO – Trong 2 ngày 4-5/4, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho cán bộ công đoàn năm 2019. Lớp tập huấn giúp cho đội ngũ cán bộ công đoàn nắm vững nguyên tắc cơ bản, những điểm mới trong hoạt động công đoàn, góp phần nâng cao chất lượng hoạt động.
![Quang cảnh hội nghị tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/56232935_330631917810821_8088739576736120832_n.jpg)
Chương trình tập huấn gồm 5 chuyên đề trong 2 ngày. Ngày 4/4, tập huấn 3 chuyên đề: Phương pháp hoạt động của cán bộ công đoàn cơ sở (do đ/c Nguyễn Văn Khánh – Trưởng Ban Tổ chức Công đoàn CSVN trình bày); Phương pháp hoạt động của tổ trưởng công đoàn (do đ/c Nguyễn Thị Hoàng Uyên – Phó Ban Tổ chức Công đoàn CSVN trình bày); Công tác tuyên truyền, giáo dục CNVC LĐ (do Ths Trần Đức Phương – Nguyên Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM trình bày).
![Ths Trần Đức Phương Phương – Nguyên Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM giảng dạy tại lới tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/56321767_2243076069264391_573305497529090048_n.jpg)
Ngày 5/4, tập huấn 2 chuyên đề: Công tác vận động nữ CNVC LĐ tại công đoàn cơ sở (do cô Nguyễn Thu Yến – Trưởng Phòng Đào tạo, Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM trình bày); Những chủ trương, giải pháp thực hiện nghị quyết VIII Công đòan CSVN (do đ/c Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN trình bày).
![Quang cảnh lớp tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190404_100614.jpg)
Phát biểu tại lễ khai mạc hội nghị tập huấn, ông Lưu Thế Doanh – Chủ tịch Công đoàn Cao su Phú Riềng, cho biết: “BTV Công đoàn Cao su Phú Riềng tổ chức lớp nghiệp vụ cho 335 cán bộ công đoàn toàn công ty. Thành phần tham dự là các đ/c UV BCH công đoàn công ty, ban nữ công công đoàn công ty; chủ tịch công đoàn cơ sở, cán bộ chuyên trách công đoàn công ty; UV BCH công đoàn cơ sở; tổ trưởng công đoàn. Lớp tập huấn nhằm đào tạo, bồi dưỡng, nâng cao năng lực, trình độ chuyên môn nghiệp cụ cho đội ngũ cán bộ công đoàn”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![ông Lưu Thế Doanh – Chủ tịch Công đoàn Cao su Phú Riềng phát biểu khai mạc hội nghị tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/56384096_2352889084944466_6900050198668509184_n.jpg)
Hội nghị tập huấn giúp cán bộ công đoàn phát huy vai trò của mình trong việc bảo vệ quyền lợi hợp pháp và chính đáng cho người lao động. Trở thành cầu nối tin cậy của người lao động với đơn vị. Bên cạnh đó, các chuyên đề nhằm nâng cao trình độ lý luận, nghiệp vụ, kỹ năng công tác cho cán bộ công đoàn cơ sở đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ và góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Công đoàn Cao su Phú Riềng, nhiệm kỳ 2017 – 2022.
TRẦN HUỲNH – THANH HUYỀN
Related posts:
Thỏa ước có nhiều điều khoản lợi cho lao động nữ
Cao su Bình Long trao 122 phần quà cho công nhân
Cao su Đồng Nai vinh danh 90 công nhân ưu tú
Tháng công nhân ý nghĩa tại Cao su Sa Thầy
Cao su Chư Mom Ray đối thoại với người lao động trong Lễ phát động Tháng công nhân
10 hoạt động nổi bật của Công đoàn cao su Việt Nam năm 2018
Bàn giao "Mái ấm Công đoàn" cho đoàn viên Cao su Ea H’Leo
"Dự án trồng cao su ở Campuchia có ý nghĩa lớn"
Cao su Dầu Tiếng trao 104 suất học bổng cho học sinh giỏi
"Nhiều tiết mục được dàn dựng công phu, nhiều giọng ca hay, nhiều tiếng hát đẹp"