CSVNO – Ngày 3 tháng 12, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo, bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn” cho gia đình đoàn viên công đoàn Rô H’Wer, sinh năm 1995, thường trú tại buôn Hiao 1, xã Ea Hiao, là công nhân khai thác mủ thuộc Tổ 3, Nông trường Cao su Ea Hiao có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Tham dự buổi bàn giao, có ông Trương Công Lực – Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo, cán bộ, công nhân lao động Nông trường Ea Hiao.
Căn nhà được xây dựng theo thiết kế nhà cấp 4, tường xây, mái lợp tôn, nền láng gạch men, có diện tích hơn 40 m2, với tổng kinh phí xây dựng 86 triệu đồng, trong đó Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo hỗ trợ 40 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình tích góp và anh em, họ hàng giúp đỡ.
Xúc động trước sự quan tâm của công ty, chị Rô H’Wer hứa tiếp tục chăm lo lao động sản xuất, chấp hành tốt các chủ trương ,đường lối, chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước, tích cực tham gia các phong trào hoạt động của địa phương và đơn vị phát động.
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
- Cao su Chư Sê Kampong Thom hưởng ứng Tháng công nhân
- NT Đoàn Văn Tiến tổ chức Đại hội điểm CĐ cơ sở
- RUBICO tổ chức hội thi nấu ăn
- Tìm hiểu về thiết chế Công đoàn
- Tồi hay tốt?
- NLĐ Cao su Bình Long: Thu nhập cao trên địa bàn tỉnh Bình Phước
- Công đoàn Cao su Kon Tum trao 251 suất quà cho người lao động khó khăn
- Trao 112 phần quà cho nữ công nhân Geru Star
- Ông Huỳnh Kim Nhựt trúng cử Ban chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
- Cao su Chư Păh trao 87 suất quà cho các gia đình chính sách