CSVNO – Ngày 22/3, tại Hội trường Khách sạn FITA (Cao su), Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức Hội nghị tâp huấn kỹ năng công tác kiểm tra và hoạt động của ủy ban kiểm tra (UBKT) Công đoàn (CĐ) năm 2019 cho 233 cán bộ làm công tác kiểm tra công đoàn cơ sở, đến từ 41 đơn vị khu vực miền Đông và Thành phố Hồ Chí Minh.
Phát chỉ đạo tại Hội nghị, ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng Liên đoàn Lao động VN – Chủ tịch Công đoàn Cao su VN nhấn mạnh, Hội nghị Tập huấn lần này nhằm trang bị cho cán bộ làm công tác kiểm tra CĐ nắm vững những kiến thức cơ bản, bồi dưỡng nghiệp vụ, kỹ năng cần thiết trong công tác kiểm tra và hoạt động của UBKT CĐ và nâng cao vai trò của UBKT CĐ các cấp trong việc thực hiện nhiệm vụ theo qui định của Điều lệ Công đoàn Việt Nam. Đồng thời cập nhật kịp thời những qui định mới của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam sau Đại hội Công đoàn Việt Nam lần thứ XII và Đại hội Công đoàn cao su Việt Nam lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2018 – 2023.
MINH TRUNG
Related posts:
- Cao su Dầu Tiếng trao 100 triệu đồng ủng hộ chương trình “Sóng và máy tính cho em”
- Cao su Lộc Ninh: Chủ tịch Công đoàn Nông trường VII đạt giải nhất
- Hoạt động Công đoàn luôn gắn liền với chủ trương VRG
- Bản tin Công đoàn CSVN xuất bản được 31 số
- Cao su Lai Châu tổ chức nhiều hoạt động chào mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
- Hơn 6.300 sáng kiến, làm lợi gần 230 tỷ đồng trong ngành cao su
- Cao su Chư Păh trao 110 phần quà cho các gia đình chính sách
- Cao su Đồng Nai khai mạc Hội thao công nhân lao động năm 2022
- Chính sách BHXH, lao động - tiền lương có hiệu lực từ năm 2023
- Ông Nguyễn Thanh Liêm tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Tây Ninh