CSVNO – Trong 2 ngày 12 và 13/1, ĐTN VRG, ĐTN Cao su Đồng Nai đã cùng Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương và Tỉnh đoàn Hà Giang tổ chức chương trình Xuân Tình nguyện năm 2019.
![Đ/c Lê Anh Dũng - Phó Bí thư ĐTN VRG trao quà cho hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Cốc Rế (huyện Xín Mần)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190118_090149.jpg)
Trong chương trình, đoàn đã trao 30 suất quà, trị giá 500 nghìn/suất cho đoàn viên thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CPCS Hà Giang; 30 suất quà cho các nạn nhân chất độc da cam, hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Cốc Rế (huyện Xín Mần).
![Đoàn trao quà cho các nạn nhân chất độc da cam của xã Cốc Rế (Xín Mần)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190118_090757.jpg)
Trong khuôn khổ chương trình, đoàn còn trao tặng kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà văn hóa trị giá 100 triệu đồng, hỗ trợ bà con nhân dân ngày công làm 100m đường giao thông nông thôn tại xã Cốc Rế (Xín Mần).
![Đoàn trao tặng kinh phí hỗ trợ xây dựng nhà văn hóa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190118_090829.jpg)
ĐTN VRG đã hỗ trợ 50 triệu đồng xây dựng nhà văn hóa và 15 suất quà cho đoàn viên thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CPCS Hà Giang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đoàn thăm hỏi, tặng quà cho thanh niên công nhân khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190118_090458.jpg)
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Đoàn Thanh Niên Cao su Việt Lào thực hiện chuỗi hoạt động chào mừng Tháng thanh niên
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai thăm, tặng quà gia đình thương binh liệt sĩ
Đoàn viên thanh niên VRG nhận giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo”
Đoàn Thanh niên VRG tham gia Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè
Chi đoàn Gỗ Dầu Tiếng: Tặng quà học sinh khó khăn
Hội Doanh nhân trẻ VRG: Thăm, tặng 60 suất quà cho công nhân khó khăn tại Cao su Quảng Nam
7 thanh niên ngành cao su được tuyên dương Thanh niên tiên tiến
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai phát 6.000 khẩu trang cho người dân
ĐTN Cao su Đồng Nai giành giải nhất Tiếng hát thanh niên tỉnh
Nhiều hoạt động thiết thực tại Đoàn thanh niên Cao su Dầu Tiếng