CSVNO – Nhân kỷ niệm 73 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2020), ĐTN Cao su Bình Long đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực chăm lo đến các gia đình chính sách, người có công, mẹ Việt Nam anh hùng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_7987-1024x767.jpg)
Theo đó, các cơ sở đoàn đã tổ chức tu sửa nghĩa trang, đài tưởng niệm anh hùng liệt sĩ, tổ chức giao lưu thể thao với các đơn vị xã, phường trên địa bàn đơn vị đứng chân. Vào dịp này, ĐTN công ty đã tổ chức giải bóng đá giao lưu giữa các đơn vị: Cao su Bình Long, Gỗ Thuận An, Huyện đoàn Hớn Quản và Thị đoàn Bình Long.
ĐTN tổ chức đi thăm và tặng quà 2 mẹ Việt Nam anh hùng, tặng 5 phần quà cho gia đình thương bệnh binh, tặng 5 suất học bổng cho các cháu thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hớn Quản.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_7989-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_7990-1024x768.jpg)
Tối ngày 26/7, tại nghĩa trang Bình Long – Hớn Quản, ĐTN công ty phối hợp cùng huyện đoàn Hớn Quản, đoàn cơ sở trại giam Tống Lê Chân tổ chức Lễ thắp nến tri ân anh hùng liệt sĩ với sự tham gia của 400 CB.ĐVTN.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại đây, CB.CNV đã thắp nến, đặt hoa, thắp nén hương thơm trên hơn 2.500 phần mộ các anh hùng liệt sĩ. Hoạt động này thể hiện đạo lý uống nước nhớ nguồn, đời đời ghi nhớ công ơn to lớn của các anh hùng liệt sĩ đã ngã xuống để bảo vệ hòa bình, độc lập tự do cho tổ quốc.
NGUYỄN HỢP
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG nhận cờ xuất sắc của Trung ương Đoàn
Tận tâm với vườn cây
Đoàn Thanh niên Cơ quan Tập đoàn về nguồn tại tỉnh Tây Ninh
Khai mạc giải bóng đá Thanh Niên VRG Cúp 2019
Cơm trắng bỗng dưng biến...màu hồng
Đ/c Nguyễn Đức Duân giữ chức Bí thư Chi bộ Du lịch Cao su
Lan tỏa hình ảnh đẹp của tổ chức Đoàn
Hội thao khu vực Đông Nam bộ: Hấp dẫn, quyết liệt ngay từ ngày đầu
Đồng chí Đỗ Anh Minh đắc cử Bí thư Chi bộ Cao su Hà Giang
Đoàn Thanh niên VRG thăm mẹ Việt Nam Anh hùng