CSVNO – Sáng ngày 3/2/2020, Ban Chấp hành Chi đoàn cơ quan TCT Cao su Đồng Nai đã phối hợp cùng Ban Chấp hành Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Cao su Đồng Nai tổ chức thực hiện Công trình thanh niên cấp chi đoàn “Phát tặng miễn phí khẩu trang” đợt 1.
![Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai phát khẩu trang cho người dân.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/82312a4c848f7cd1259e.jpg)
Hoạt động nhận được sự góp sức của Hội Chữ Thập đỏ Thành phố Long Khánh, Bệnh viện Đa khoa Khu vực Long Khánh. Đây được xem như một hoạt động ý nghĩa trong chuỗi hoạt động “Tuổi trẻ chi đoàn cơ quan, sắt son niềm tin với Đảng” chào mừng ngày thành lập Đảng.
Nguồn lực vận động được trong đợt 1 gồm 2.500 khẩu trang kèm tờ rơi phát cho học sinh trường THPT Long Khánh, 500 khẩu trang kèm tờ rơi phát cho cán bộ, công nhân Khối cơ quan Tổng Công ty Cao su Đồng Nai, 700 khẩu trang kèm tờ rơi cho học sinh Trường THPT Trần Phú. Tổng số lượng trong các đợt trên 6.000 khẩu trang và tờ rơi tuyên truyền do Hội Chữ Thập đỏ Thành phố Long Khánh cam kết cấp phát.
Trong đợt 1, chi đoàn đã vận động Bệnh viện Đa khoa Khu vực Long Khánh kết hợp cùng Trường THPT Long Khánh tổ chức tuyên truyền cách nhận biết và phòng chống dịch cúm do virus Corona gây ra. Đồng thời, Bệnh viện đa khoa khu vực Long Khánh đã hỗ trợ cấp phát miễn phí 500 khẩu trang cho học sinh trường THPT Long Khánh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đây là hoạt động ý nghĩa và kịp thời trong tình trạng khan hiếm nguồn cung cấp khẩu trang, việc làm tuy nhỏ khi chỉ phát 1 khẩu trang cho 1 người nhưng hiệu quả tuyên truyền mang lại rất lớn. Theo Phó Bí thư Chi đoàn Cơ quan TCT Cao su Đồng Nai chia sẻ: “Tuy chỉ phát mỗi người 1 cái, nhưng qua đó tuyên truyền người dân nâng cao ý thức sử dụng khẩu trang, tự bảo vệ bản thân và bảo vệ cộng đồng trong mùa dịch”.
Đợt 2 sẽ do Chi đoàn Bệnh viện Cao su Đồng Nai thực hiện từ ngày 04 đến ngày 05/02/2020 tại trụ sở Bệnh viện.
Một số hình ảnh tiêu biểu trong đợt phát khẩu trang sáng nay, ngày 03/02/2020:
![ae731d0eb3cd4b9312dc](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ae731d0eb3cd4b9312dc.jpg)
![564eab3305f0fdaea4e1](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/564eab3305f0fdaea4e1.jpg)
![195cb62f18ece0b2b9fd](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/195cb62f18ece0b2b9fd.jpg)
TUỆ MINH
Related posts:
Đoàn thanh niên Cao su Bình Long tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa phòng chống dịch Covid -19
Đoàn thanh niên VRG: Tập huấn công tác Đoàn cho 13 đơn vị
Đoàn Thanh niên VRG tham dự hội nghị học và làm theo Bác
Đoàn TN Cao su Chư Păh: Phát huy vai trò xung kích trong sáng tạo trẻ
Gần 300 CBCNV-LĐ VRG hiến máu nhân đạo
Giải thưởng Sao Vàng Cao su và Thanh niên tiêu biểu: Động lực để vươn lên
Đội bóng TCT Lương thực miền Nam vô địch giải bóng đá "Thanh niên VRG Cup 2023"
Phát khẩu trang tự làm cho người dân
Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum khen thưởng thi đua nước rút
Đoàn TN Cao su Tân Biên tổ chức tọa đàm "Nhớ về Bác"